Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV chủ đề Elegant Gray - đây là CV mình 100% trúng tuyển trong 3 năm qua !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LeoFantom, 6/6/15.

Lượt xem: 64,185

1. khicon_9

khicon_9 Thành viên cấp 1

like cho #62 đã up lên đây để "khoe mẽ" thì phải chịu được ý kiến đa chiều. Cứ thấy ai nói chủ topic một cái là lại nhảy ngay vào nói lại người ta %-(%-(%-(%-(
  2. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Em đọc topic này cũng lâu rồi mà h em mới vào comment, topic hot quá ngứa tay còm phát.

Em thấy cv của bác đơn giản, có hệ thống, tuy ko bắt mắt và sáng tạo nhưng đáng để đọc đến cuối.
    Với những kinh nghiệm và khả năng của 1 ng trẻ tuổi như thế này thì ntd gọi là điều tất yếu, dám hỏi đã ai có cái cv ngon lành ntn chưa ạ? Hay là chả có gì để mà show cho ntd :D
    Cá nhân em thấy ntn chả có gì là khoe khoang chém gió cả, bác ấy cũng ko hề ăn nói khó nghe, ngôn từ khiêm tốn và thái độ mang tính tiếp thu đó chứ ạ, một số bác hơi bị "kích thích" khi đọc xong thì phải :))
    LeoFantom thích bài viết này
  3. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Nói chung là dùng tool thành thạo. Có khả năng "khoe khoang tốt", đúng tố chất chuyên ngành "Quan hệ công chúng". Còn để làm chuyên sâu ngành nghề như Design thì mình thấy không có gì đặc biệt. :D
  4. Zac lam

Zac lam Mới đăng kí

LeoFantom
    CV chủ đề Elegant Gray của bạn mình thấy rất hay! hy vọng bạn cho mình xin link download để làm tham khảo. Thanks!
  5. ngok93alone

ngok93alone Mới đăng kí

Em đọc 1 lần rồi nhưng bjo mới vào cmt vì thấy nó lại lên. :))
    Sao đồng nghiệp của anh (ở Online) bảo anh chỉ làm cho dự án cso thôi không phải của goplay vậy =))
  6. samizuid123

samizuid123 Mới đăng kí

7. Phương Hoa Nguyễn

Phương Hoa Nguyễn Thành viên cấp 1

Đã đọc hết CV của bác @@
  8. Lan Lông Lá

Lan Lông Lá Mới đăng kí

Đẹp lắm bác ạ ! ^^ Bác cho em xin link down và pass CV này và CV hexagonal nhé, CV này đúng tông màu mình cực thích. Cảm ơn bác và chúc bác thành công :3:like:
    Gmail mình : ngoclanpham2312@gmail.com
  9. Hoàng Anh J

Hoàng Anh J Thành viên cấp 1

Nhận xét CV của bác:
    1. Đồ họa: quá tỡm
    2. Nội dung: bác quả là tài năng, chúc bác thành công.
  10. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

11. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

12. dvth0411

dvth0411 Mới đăng kí

Em vừa gửi inbox cho anh, anh kiểm tra hộp thư rồi rep em ạ, tks anh
  13. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

14. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Đang tính làm cái CV đi xin việc, vào nhìn tham khảo hết muốn xin việc nữa, thôi freelance tiếp vậy :v :v :v
  15. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Cá nhân mình đã từng làm graphic designer trong ngành quảng cáo cũng được mon men ngồi tuyển nhân sự.
    Thứ nhất xin đánh giá CV của bạn rất đẹp về kinh nghiệm và lý lịch
    90% sẽ đc nhận vào làm việc và sẽ đc đánh rớt ở tháng thử việc đầu tiên.
    Quá nhiều thông tin lại chả có cái gì liên quan đến kĩ năng mà toàn phô ra như chém gió. Mấy sản phẩm trong portfolio thì chẳng khác nào sản phẩm template.
    Về kinh nghiệm làm việc thực tế xem qua có vẻ nhiều nhưng thấy chả gắn bó, một công ty nếu nó cần 1 người chắc chắn điều nó muốn là khả năng và kĩ năng công việc sau đó là khả năng gắn bó, bạn thì chỉ show ko thấy trình sản phẩm kĩ năng, kinh nghiệm làm việc thì nhiều và tạp và chả có chỗ lâu dài mà dám mạnh miệng 100% đậu phỏng vấn, có thể bạn 100% đậu đi nhưng quan trọng bạn có giữ đc việc hay ko? Có gắn bó vs công ty nó được lâu hay ko hay lại đổ cho người làm ads và pr thậm chí là những designer luôn luôn chuyển việc để giữ được ý tưởng ko bị cùn?
    Nhiều người làm nghành quảng cáo khi đi phỏng vấn họ còn chả có CV nhưng nhiều chỗ lại đổ xô thuê vs mức lương cao chứ không gió to, kinh nghiệm nhiều mà có miếng ko có tiếng như bạn thớt :v
    Xin đánh giá 1 CV tệ nhất đã từng đc xem, tệ hơn cả của mình :v
  16. LeoFantom

LeoFantom Thành viên cấp 1

phankien9x :like: Để đc vào làm ở 1 tổ chức nào đó thì cái cần đâu phải là CV, nhiều ng mình biết họ cũng chẳng cần thkế 1 CV hoành tráng nhưng vẫn đang giữ những vị trí rất tốt mà :D
    Tuyển dụng thì còn thi thố, phỏng vấn,.... chứ CV nó chỉ là cái vòng gửi xe thôi :3 Cái CV này tuy tệ nhưng vs mình vía xin vc nó tốt bạn ạ.
  17. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Hi Bạn
    Đọc hết 5 trang bình luận thì mình thấy cần phải nói 1 số cái như này. Mình chẳng là ai nhưng hy vọng bạn nghe và hiểu ra.
    1. Vì do bạn học Quan hệ công chúng gì đó bên Marketing (cái này mình không biết nên nói chung chung) nên nhận xét thiết kế thì ổn đối với những nhà tuyển dụng không yêu cầu cao về mặt trình bày thôi. Kể cả cái CV hexa gì gì đó. CV đó cũng bình thường đối với 1 diễn đàn Vietdesigner này => Mọi người nhận xét về thiết kế thì mình nghĩ bạn nên tiếp thu vì chê là đúng cho thiết kế này + luôn cái CV hexa. Đồng ý vì đó không phải chuyên môn của bạn.
    2. Đồng ý ban đầu là bạn kêu khoe, nhưng cách diễn đạt của bạn làm cho mọi người hiểu nhầm -> đâm ra suy nghĩ tiêu cực. 100% trúng tuyển trong 3 năm các công ty lớn bé gì gì đó -> Những người có khả năng cao hơn bạn khi nhìn vào thì không thể tin được như này lại trúng tuyển mấy công ty lớn đó -> suy nghĩ tích cực.... Mình nghĩ bạn nên nói là: May mắn là nhờ CV đã giúp mình trúng tuyển vào các cty như VTC, Vietel ...
    3. Dựa vào CV thì công nhận bạn giỏi nhưng điều đó là đúng thôi vì đó là các bạn học bao nhiêu năm ra mà không giỏi thì làm ăn gì nữa.
    4. Những lời nhận xét (chê) về thiết kế của bạn ở diễn đàn này đều đúng (+ cả CV hexa).
    5. Mình thấy cách bạn trả lời các bạn khác thế này: như kiểu chẳng quan tâm, không tiếp thu mà lấy lí do cách đây 3 năm ra chống chế và tự tin vào cái CV hexa gì đó.
    6. Các bạn khác có thể nói ra những lời nói không hay bởi vì mỗi người có 1 cách thể hiện thái độ tiêu cực khác nhau -> nhưng quy ra 1 điều là cách trình bày của bạn khiến mọi người không thích (nói thẳng) -> phải xem lại tại sao chứ đứng như kiểu vụng chèo khéo chống.
    7. Bạn nhớ sớm up cái CV motion mới nhất để mọi người thấy được thực lực về thiết kế của bạn như nào?
    Chúc bạn may mắn!!!
  18. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thật tế thì em chả biết làm CV và cũng chưa 1 bản CV nào cả =))z =))z Vẫn đc tuyển dụng ầm ầm :v Chẳng qua thấy cái tiêu đề giật tít quá nên bơi vào coi ! CV cũng gọi là tạm ổn !
  19. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Mở hòm tiếp à :)) topic bác này hot kinh
  20. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

chuyên topic ném đá, xỉ vả và được tâng bốc do chủ thớt quá tự tin :v

Ủng hộ diễn đàn