Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV thiết kế ngẫu hứng tự do (Theo trào lưu của bạn LeoFantom) :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Henlend_Tran, 13/6/15.

Lượt xem: 17,877

1. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

^ thiết kế của bạn rất tệ từ màu sắc, hình ảnh, bố cục, nhìn rất là giống thiết kế phiếu bé ngoan 20 năm trước
    ao7892 thích bài viết này
  2. huuthach99

huuthach99 Thành viên cấp 1

Nhìn rất là xì tin và thiếu tính nghiêm túc, sang chảnh. ^^! Và CV thì quan trọng nhất cái hình, bạn lại đem Blur nó đi. Mình mà làm nhà tuyển chọn sẽ dẹp qua 1 bên ngay. ^^!
  3. pupulalala

pupulalala Mới đăng kí

Cái này nên gọi là resume chứ nói là cv thì cũng k hẳn nhỉ
  4. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

Thanks các bác. em sẽ sửa lại hết ạ :) có j nữa các bác cứ góp ý. thanks ALL
  5. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

^ nếu sửa lại thì sửa nhiều thứ lắm, đơn giản nhất là bạn sử dụng font chữ ko chân cho CV, thông dụng như Roboto hoặc Opera Sans hoặc Helvatica hay đơn thuần nhất là font Myriad pro để thiết kế cho CV cá nhân của bạn! ( phối lại màu nữa nhé, màu xanh đó đi với nền trắng là ko được, người dùng sẽ đau mắt khi đọc CV của quá lâu, hơn nữa 2 màu này sắc tố mạnh bạn cần phải có chính phụ, như kiểu bạn dùng chữ màu xanh thì nền phải màu đen để bổ trợ cho phần chữ sẽ được nổi bật trên nền đen hơn là nền trắng )

Hãy thiết kế có chính có phụ, cái nào quan trọng bạn in đậm nó lên cái nào ko quan trọng để nét font chữ mảnh đi để tạo chính phụ và cái muốn nhấn mạnh với Nhà Tuyển Dụng

Sử dụng các yếu tố đồ họa để đánh lừa thị giác của NTD, chẳng ai muốn đọc 1 CV toàn chữ là chữ, hay tăng thêm phần sinh động cho CV bằng cách sử dụng các hình tròn, hình vuông để giới thiệu về kỹ năng, hay quá trình học tập! ( trong CV của bạn có sử dụng các hình nó khá dễ thương nhưng nó hề hợp với 1 CV để đi "xin việc" làm chơi thì Ok! )

Ý kiến cá nhân: Hạn chế cho phần sở thích vào CV, ko ai muốn đọc cái đó nhất là NTD chẳng quan tâm cái phần "sở thích cá nhân" để làm gì, với 1 CV họ chỉ nhìn 1 quá trình học tập, 2 kỹ năng 3, những nơi đã công tác hoặc kinh nghiệm cá nhân 4, các khả năng khác! ( mình thấy nhiều CV cứ nhét cái sở thích cá nhân vào và mình thấy điều này rất ko cần thiết mặc dù 10 cái CV thì đến 9 cái là có phần sở thích cá nhân )
    minolta9xi, Henlend_Tranao7892 thích bài viết này.
  6. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

A nhố, em đã về đội của ai chưa? Hãy về với đội của anh :D
    tran00minh00hieu thích bài viết này
  7. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

@tonguyen95 thanks bác nhé :) mình sẽ sửa lại thật hoàn chỉnh và chèn thêm một số thứ mà mình làm..
    Mr.Zer0 ko phải đá xoáy t đâu nhá @@! hứ..
    chắc trong này mỗi cậu biết t là ai mà :v
  8. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Mèn đét ơi, @ao7982 .... Mình đá xoáy bạn mần gì nà ... Mình hỏi bạn chủ thớt kìa? Mình FA mờ :D Chả nhẽ bạn ......??????? :D :D :D :D :D :D :D :D
  9. Henlend_Tran

Henlend_Tran Thành viên cấp 2

Hi all :D
    Thú thực thì tiêu đề mình đặt cũng là lý do mình lập nên cái CV này (theo trào lưu) thôi ạ! Mình đưa lên đây nhằm chia sẻ và hứng gạch, nhưng có vẻ các bạn hơi nghiêm trọng quá ^^ Just for fun!
    Mr.Zer0 hiện tại mình đang là sales của một công ty chuyên về quảng cáo bạn! Bạn làm bên lĩnh vực gì, mình có thể hỗ trợ được gì đó cho bạn ;;)
    ;;)
  10. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Bạn là nữ mà làm đến như thế là hay rồi. Mình tuyển nhân viên là chấm bạn rồi đó rất đầy đủ nhìn là hiểu không dài dòng. Mình phải đăng nhập để like đấy nhé. Cái gì cũng phải có điểm khởi đầu mà, thiếu kiến thức thì được đào tạo vậy thôi, đâu phải tiên thánh mà mới làm là làm được !??
    Henlend_Tran thích bài viết này
  11. anhsonuel

anhsonuel Mới đăng kí

màu cam ko ổn lắm :)) ý kiến mình thoi, vs lại chưa bố cục, tiếng anh chưa dc chuẩn ^^
  12. bkthongtin

bkthongtin Mới đăng kí

Tội chị ý quá. Mong chị hứng nhiều gạch để xây cái nhà đẹp hơn =))
  13. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Thấy bạn này vẫn còn rất may vì có nhiều người góp ý xây dựng khá chi tiết :)))) Chờ CV sau của bạn nhá
  14. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

1/4 của cái CV kiêm profile . Các bác cho gạch đá
    Henlend_Tran, Katterinequang86 thích bài viết này.
  15. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

16. duypv2742

Hì thanks bạn quang86 Mình thiết kế ngẫu hứng thôi. Theo kiểu đơn giản (Thiết kế phẳng)
    Có cái trang Tắt đèn bật Ý tưởng mình k ưng lắm vì hơi rồi mà chưa có time sửa lại
  17. Katterine

Katterine Mới đăng kí

@duypv2742 nhiều font chữ quá bạn ah. Đặc biệt mình thấy font "FPT là một ..." nhìn ko ăn nhập gì với xung quanh cải.
    Tuy nhiên vẫn vote cho bạn về tư duy thiết kế. Nhìn tổng quan thì khá độc đáo và bắt mắt :D
    duypv2742 thích bài viết này
  18. Henlend_Tran

Henlend_Tran Thành viên cấp 2

tuongvan1992 yes bạn, khi có thời gian rảnh mình sẽ làm cái mới sau khi hứng đầy đủ góp ý gạch đá của mọi người. :3:3:3
    tran00minh00hieu cám ơn sự nhiệt tình của bạn nhiều ^^
  19. Aliciel

Aliciel Mới đăng kí

Mặc dù không được liên quan lắm nhưng tiếng anh sai chính tả hơi nhiều bạn ạ. Theo mình thì nếu cty không yêu cầu tiếng anh, bạn nên làm cv tiếng việt sẽ hay hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/6/15
    Katterine thích bài viết này
  20. duypv2742

Katterine hì thank bạn đã góp ý. Mình cũng chưa ưng lắm. Công nhận ở đây mình dùng nhiều font hì
    Katterine thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn