Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CV xin việc] - Mọi chuyện dù có đúng sai, gạch đá em xin nhận hết !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi trungns, 8/11/15.

Lượt xem: 3,118

1. trungns Thành viên cấp 1

Mình là sinh viên kỹ thuật, cụ thể là tự động hóa. Thực ra CV xin việc có thể viết bằng Word cũng được, nhưng hôm rãnh rỗi sinh nông nỗi nên làm thử cái CV như thế này :"> Vì ko biết chút gì về thiết kế nên rất mong mọi người góp ý, bình luận, phê bình để mình có thể rút được chút ít kinh nghiệm \m/
    cảm ơn vì đã xem qua tác phẩm của mình :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Cá nhân em thấy thì:
    - Về phần bố cục thì anh sắp xếp vậy rất là ok rồi, có điểm nhấn nhất định á ^^
    - Màu sắc thì anh nên sử dụng một tông màu duy nhất thôi ạ. Phối quá nhiều màu vào trong CV dễ làm cho CV trở nên sến và thiếu chuyên nghiệp.
    - Về phần font chữ em nghĩ anh nên sử dụng font chữ khác, tròn và dễ đọc hơn như Avo hay Futura chẳng hạn.
    trungns thích bài viết này
  3. trungns

trungns Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ thử chỉnh sửa lại. làm xong cũng thấy màu mè quá :D
  4. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

5. trungns

trungns Thành viên cấp 1

cảm ơn Vũ Anh Nhân, mình sẽ thử tìm icon phù hợp hơn
  6. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Chúc Bạn luôn thành công trong sự nghiệp đã chọn mong làm quen
  7. Ha.Viet

Ha.Viet Thành viên cấp 1

Font chữ khó nhìn quá. Bạn có thể giảm bớt text thay bằng các đồ họa biểu diễn mô tả năng lực của mình
  8. trungns

trungns Thành viên cấp 1

Ha.Viet mình cũng đang nghĩ để thêm cái lục giác vào :D . bạn có thể gợi ý cho mình font chữ nào được không, tại mình cũng chưa có nhiều kinh nghiệm làm lắm.
  9. trungns

trungns Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn