Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[dabeo] Logo Sofa chính hãng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi dabeomoon, 29/4/16.

Lượt xem: 4,242

1. dabeomoon Thành viên cấp 4

Lời đầu tiên xin chào các bạn
    Đây là một logo đi tàu nhanh của ý tưởng nhằm tự kiểm tra khả năng của dabeo sau một thời gian dài không vẽ.
    dabeo thấy trên diễn đàn có mục nhờ vả cho ý tưởng logo này nên cũng mạo muội lập topic đưa ra ý tưởng.
    Cũng một phần để các ACE đã từng bị dabeo chém gió gây tổn thương vào chém lại.

Vậy hãy nhiệt tình nhé ACE!

Color: Monochrome
    Style: Flat vs Longshadow

Cá nhân thì thích màu xanh được phối như thế này.
    Mới cài lại máy update lên Windows 10 xài cho biết với người ta nên dùng font mặc định của win gõ text luôn cho máu.
    Phùng Quyết Thắng bạn xem có phù hợp không nhé!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Phùng Quyết Thắng

Phùng Quyết Thắng Mới đăng kí

Cảm ơn bác. Em thì yêu màu xanh và chữ chính hãng thôi. Phần hình chưa ổn với em ạ.
  3. Phùng Quyết Thắng

Em mần tối qua như này bác góp ý hộ
    hanoiphukien.vn thích bài viết này
  4. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

#3 font chữ bác dùng nhìn nặng nề quá và font không đẹp, hình thì mình chưa nhìn luôn!
    Phùng Quyết Thắng thích bài viết này
  5. bdesign

bdesign Banned

Mạnh dạn đề nghị dùng 1 font không chân nét đều, rất hẹp chiều cao và rất dài chiều ngang, làm thành logo SOFA (viết hoa), vì sofa hình như là cái ghế đi văng dài. Màu cam, vì nội thất nên ấm cúng. Bên dưới là dòng sofachinhhang.com nét mảnh màu gray.
  6. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Đa số sẽ sử dụng Logo trên nền trắng vì thế phần logo dương bản sử dụng outline sẽ k rõ nét cái Logo lắm bạn ơi, logo của bạn Thắng nhìn có vẻ khả thi hơn có điều font SOFA hơi cứng, nên phối hợp 2 logo vs nhau là ok :D
  7. Phùng Quyết Thắng

Cảm ơn các bác đã góp ý. Em vẫn cần thêm ý kiến ạ. Bác nào giúp giúp em cả phần hình ảnh càng tốt ạ.
  8. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Người dưng "ngược lối", hại mắt vãi.
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

bdesign bác cũng thử xem nào
    Louis Panda có vẻ bạn chưa nhìn ra logo hình gì
    Thái Châu dân ngu ... đen nên chưa hiểu ý đồ câu nói của bạn.
    Phùng Quyết Thắng không biết bác đã quẽ được cái logo chưa hay bay vào nhờ một lần rồi im ỉm lặn như bao người khác.
  10. bdesign

bdesign Banned

Các thày em đi đâu hết rồi?
  11. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

bdesign : lâu lâu lên chém gió, chứ ai rãnh nói xàm hoài mà chú kím. Chú đưa 1 số tác phẩm lên ae chém lại xem, thấy chú toàn đi chém dạo k vậy?
    bdesign thích bài viết này
  12. Phùng Quyết Thắng

Cảm ơn bác dabeomoon. Em ko đợi đc em dùng tạm logo em vẽ rồi ạ
  13. Phùng Quyết Thắng

Em cho làm tổng thể rồi ạ

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn