Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dân designer chúng mình khi nào đủ tiền mua nhà thành phố????

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nhatquang0101, 17/11/14.

Lượt xem: 14,490

1. thaison0202

thaison0202 Mới đăng kí

Cố gắng hết sức mình là được rồi, được hay không thì cũng không có gì hối tiếc
  2. Stork

Stork Mới đăng kí

Mình thấy người việt trả công bèo quá cho Designer
  3. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

anh họ mình làm tầm 10 - 15 củ, để dành mỗi tháng từ 5 -> 8 củ sau 20 năm đã mua dc nhà :))
    còn bạn nào mà mỗi tháng ko để dành dc 5tr sau khi trừ hết chi phí thì đừng mơ
    bởi thế ai có đất có nhà sẵn thì con cháu đỡ lắm
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Bác Nghe em bỏ Design đi, chuyển qua lái máy bay, lái khéo thì nữa năm là đủ rồi.:">
    Mr.Po thích bài viết này
  5. Strong Nguyen

Strong Nguyen Mới đăng kí

Về quê làm cho an nhàn bon chen sg nóng nực bực mình .
  6. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

cố lên :)
    vừa lương cứng (5tr) vừa freelancer thì ngót ngét 1 tháng trên dưới 7tr nếu tháng nào trúng freelance lớn thì có thể hơn có tháng k dc cái nào :) nói chung là vừa làm vừa update tay nghề thì sẽ dc thôi :)
    gút lắc tu du
    Vũ Việt Hùng thích bài viết này
  7. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

Hix cố lên bác, chỗ mình lương làm quảng cáo tầm 2tr-3tr00 nè =(( Mong sao tháng nữa làm đồ án xong kiếm đc chỗ tốt (*)
  8. linda33

linda33 Banned

Hâhhaa nghề này coi bộ cũng hot dữ :))
  9. nhatquang0101

nhatquang0101 Mới đăng kí

#27 mình cũng đang tính đến chuyện sửa nhà như bạn... nhưng mà ở quê nhà chứ thành phố này thì ko đủ khỏe =)))

Nghiệm đi ngẫm lại chỉ thấy tự kinh doanh là tiền về nhiều hơn chứ làm công ăn lương đến mấy cũng nai lưng ra làm, tiền nhiều xài nhiều, tiền ít xài ít, ko tiền khỏi xài :)) mà cày nhiều quá thì để tiền chữa bệnh :-/
  10. mr_green

mr_green Mới đăng kí

việc có thu nhập và việc để dành được tiền là 2 việc không liên quan đến nhau cho lắm :-s. nhà mình ở tp, lương cứng 1 tháng là $450 + khoảng ~$300 freelance nhưng vẫn chưa tính đến việc mua nhà hay mua xe, đơn giản vì mình chưa lập gia đình, chưa có mục tiêu, làm bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu :D
  11. vectordep.com

vectordep.com Mới đăng kí

Mình làm designer được 4 đến 5 năm nhưng cũng đành cất bước ra đi tìm công việc mới.
  12. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Theo mình, muốn mua nhà ở thành phố không phải là "không thể".
    Mình có kể hoạch (đang thực hiện) cũng muốn chia sẽ:

Bạn có thể chịu khó, chịu cực, học tập và nâng cao kỹ năng cho bản thân 1 chút, lương thấp nhất cũng phải đạt 8m/ tháng, tiêu xài tối đa 2m/tháng. Sau đó tìm 1 đến hơn 2 người bạn có cùng ý tưởng, và đương nhiên phải có cùng kỹ năng làm việc với mức lương cao hơn hay vừa bằng với bạn.
    Nếu tìm được 2 bạn nữa:
    ((8 triệu - 2 triệu tiêu xài)x 12 tháng x 3 người ) = 216 triệu/năm.
    Chỉ với 1 năm cố gắng làm việc, các bạn có thể dùng vốn mở ra làm ăn.

Bạn có thể chọn:

1/ Làm tiếp 4 năm nữa để có khả năng mua một căn nhà vừa đủ 3 người sống. Lúc đó, sẽ đỡ tiền nhà, làm tiếp 1 năm nữa để có vốn, mở ra buôn bán (hoặc cho thuê, nếu có cơ hội nhà mặt tiền hay tiệp nét) phía dưới nhà, trên nhà có thể tậu máy tính thuê mướn sinh viên mới ra trường làm design thu nhập thấp (bạn lấy mối, bởi làm designer mấy năm mà không có mối nào là vô lý. . Từ 1 căn nhà ba người bạn, bạn có thể phát triển nó tốt đẹp hơn nếu bạn có cái đầu làm ăn và đam mê công việc. Nếu những người bạn kia đã sát cánh với bạn đến khi thành công. Lúc đó khả năng của bạn đã có thể dành tiền mua nhà lại cho họ (cách này chắc, nhưng mình không khuyến khích).

2/ Hoặc chịu khó 2 năm nữa, cả 3 bỏ tiền ra mua một căn hộ (chung cư). Các bạn có cuộc sống tốt hơn. làm việc, không phải lo chi tiền nhà trọ. Từ đó => số 1.

3/ Lấy số vốn đó đầu tư cho một phòng máy (mướn hẻm để có giá tốt). Tìm 1 đội ngũ anh em có cùng chí hướng, tự mình làm chủ, tự điều chỉnh để phát triển công việc hiện tại. (đang lên kế hoạch thực hiện).

Tương lai tự bản thân nó là một canh bạc, cuộc sống khó khăn hay tốt đẹp có một phần của nó, phần còn lại nằm trong tay bạn.
    Thùy Như, Phuocy Phanmr_green thích bài viết này.
  13. maimai1011

maimai1011 Thành viên cấp 1

Mở công ty đi bạn, thế nào cũng dc :v
  14. Tamproject

Tamproject Mới đăng kí

Tính cũng dễ thôi bạn. Lưng trung bình 10M/tháng. sau khi trừ chi phí nhà cửa, ăn uống, xăng dầu, phải không... còn lại để dành tốt dc 2M. Tế có thể xài nhiều hơn nhưng bù lại có thêm này kia. bình quân 1 năm tích lũy 15M.
    khoảng 100 năm mua dc nhà 1,5 tỷ. nhưng giá nhà lúc đó giá nhà bao nhiêu nhình không biết. Chúc bạn thành công!
  15. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

Chốt 1 câu duy nhất là : người tính không bằng trời tính. Có khi lằng nhằng bao nhiêu lâu đùng 1 cái lại gặp cơ hội gặp đúng người thì giàu cũng nhanh thôi .
  16. king_of_mar1311

king_of_mar1311 Mới đăng kí

cố lên bác, làm cái vé số chiều sổ còn may ra ... :D
  17. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Bác cố cày kéo kiếm 200tr là e giúp bác có 1 căn hộ 45m2 giữa thủ đô. =))=))=))=))=))=))
  18. haitk

haitk Thành viên cấp 1

m ước tính 1 tháng 10 m . tiền nhà 2m, ăn uống 3m , xăng xe điện thoại 2m, chè chát, thuốc lá 500k, nộp cho công an áo vàng bình quân 200k/1 tháng, khi thoảng nhậu nhẹt với bạn bè, ae tầm 2m nữa =============>>>>>> tổng = 9.700.000 =====>>>>>>> còn dư 300 k ,
    một năm 12 tháng 300k x 12= 3.600.000 ===>>> 10 năm có 36.000.000 ==>>> 100 năm có 360.000.000 lúc đó cầm cố, vay mượn ae bạn bè, bạn sẽ mua dc 1 ngôi nhà chung cư ....
  19. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Làm không lo làm,ngồi đó nghĩ vẩn nghĩ vơ,khác gì ếch ngồi đấy giếng ?
    Mr.Po thích bài viết này
  20. mylien29

mylien29 Banned

cày chục năm nữa may ra sẽ được, khi được tiền rồi thì xây nhà nho nhỏ vừa điều kiện thôi bác

Ủng hộ diễn đàn