Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Dân IT cùng suy ngẫm] 10 điều phải chấp nhận nếu làm ngành IT

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi KeyRoyal007, 7/5/13.

Lượt xem: 24,689

1. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

mình ko còn FA =))
  2. vytngok1992

vytngok1992 Mới đăng kí

Đề nghị các FA post ảnh tự sướng rồi tự giới thiệu. Sau đó ghép đôi ngay tại topic này đi :x
    Vì sự nghiệp IT không FA nào :D
  3. npploveyou

npploveyou Mới đăng kí

Bài này không hoàn toàn đúng sự thật gì cả.
    1. trường tớ ngành IT - computer science con gái xinh phải biết.
    2. vợ tớ làm nurse.
    3. + 4. không ý kiến, vì ko hoàn toàn 100%
    5. Sai rồi, làm overtime được trả tiền gấp đôi tiền làm việc ban ngày, tính theo giờ.
    6. Sai rồi, không ai ép bạn cả.
    7. Sai rồi, lương tớ tăng khá nhanh. Từ 20$/h (năm đầu đi làm) lên 25$/h chỉ trong 1.5 năm.
    8 + 9. Đúng, nhưng đó là cơ hội để bạn học thêm ngôn ngữ và kinh nghiệm mới trong IT, IT lúc nào cũng phải phát triển và đổi mới.
    10. KO chính xác, quan trọng là các mối quan hệ và khả năng kinh doanh.
  4. Thanh Xuân

Thanh Xuân Mới đăng kí

Mình cũng ko biết nữa nhưng nhiều khi suy ngẫm nhiều cái cũng đúng. nhưng cái 1 ko đúng với trường mình. bởi lớp mình nhiều nữ lắm
  5. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Đồ họa là 1 mảng thuộc Multimedia (Đồ họa đa truyền thông), và nằm trong 1 cái chung & lớn là CNTT
  6. tienl4u

tienl4u Mới đăng kí

Tui thì đọc xong cũng k thấy gì cả :P ! chẳng có gì là nản. Quan trọng là niềm đam mê của tui đối với IT =))
  7. huytien

huytien Mới đăng kí

ngooif lâu, mất thời gian và không quan tâm tới điều khác
  8. jammespotter

jammespotter Thành viên cấp 1

lạy các bác.... em mới là sv CNTT năm nhất... còn chưa học chuyên ngành mà toàn dọa nhau như này thì ...:((
  9. Fullmoon

Fullmoon Mới đăng kí

Các bác đừng hù nhau nữa ạ >< thật ra thì cái j` có đan mê thì sẽ làm nó tốt thôi. và khi mình làm nó tốt rồi thì khả năng thăng tiến của mình ko phải là cái j` đó xa vời nữa. Thích là đc các bác :D đã chọn nó rồi thì làm hết sức mình cho nó thì sẽ ổn thui ;)
  10. aomonggiangho

aomonggiangho Mới đăng kí

Đọc xong cũng thấy kinh kinh :O:O:O

Ủng hộ diễn đàn