Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đàn ông lương 4 triệu/ tháng thì...vứt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 15/4/14.

Lượt xem: 38,326

1. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Hoc quay phim va dung phim o dau zay Bảo Nas ,thank
  2. yun

yun Thành viên cấp 2

Mình chẳng biết chị Liên nào, đơn giản là 4tr/ tháng thì chỉ đủ ăn, bỏ qua chuyện khó mà tặng được vợ bó hoa hay cái váy, nhưng muốn mua sữa cho con hay con ốm đưa đi viện thì làm thế nào, đàn ông như thế thì vứt!!!
  3. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

bài viết sử dụng những câu gần giống nhau nhưng khác nhau về ý nghĩa đánh lừa người đọc thôi. vấn đề là có ý chí phấn đấu đi tiếp hay ko. còn 4tr chẳng phải là vấn đề. mới đi làm lương 2tr cũng chấp nhận... bạn nào nói vứt thì vứt đi mình nhặt cho
    nói khác hơn bài viết gọi là quá nhảm. bài này dành cho thằng nào thích cưới vợ giàu... còn lại chả phù hợp với thể loại nào
  4. baoanh_it9x

baoanh_it9x Mới đăng kí

Bố mình hiện tại đang làm thợ điện và có phụ cấp làm công an viên tổng khoảng hơn 3tr 1 tháng
    Trong khi đó mẹ mình làm giáo viên. Lương 8tr một tháng

Nếu nói rằng bố mình an phận, có sức khỏe nhưng ỉ lại ko chịu phấn đấu thì mình xin phép phủ nhận luôn.
    Bố em đã làm rất nhiều nghề, nghề nào cũng cần chân tay, lao động vất vả rồi bây giờ bố mình làm đến nghề này. Lương tuy thấp nhưng ổn định.
    Bài viết này động chạm hơi nhiều vào tự ái của nhiều người rôi đấy ạ
  5. vipser

vipser Mới đăng kí

Viết bài này là do nhìn phiến diện, chị ấy chỉ biết trường hợp nhà mình thôi.
    Bao nhiêu gia đình công nhân 2 vợ chồng chưa đc 4tr 1 tháng, còn cà trăm cả nghìn nghề khác. Cũng phải sống, phải vươn lên hết thôi.
    NHƯNG PHÁT NGÔN VẬY THÌ KHÔNG ĐƯỢC.
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

:(( Chuẩn rồi.
    Đọc xong mình cảm thấy tự xấu hổ cho mình.
    Đừng đổ thừa gì hết các đồng chí Nam Vds à, người ta làm được mình k làm được thì nhục nhã thôi.

ĐKM nó 2 vk ck, 2 đứa con 4-5 triệu cạp đất mà nhai đừng nói chi mà dành với dụm.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nhìu thằng hoang tưởng wá, công nhân lương 3-4 tr 2 vợ chồng khổ lên khổ xuống, con cái đi gửi nhà trẻ tư bị đánh đập, nhét cơm, trấn nước đầy ra, hứng thú sống khổ dâm lắm à :O

ko xót bản thân cũng xót cho vợ con chớ, hay chỉ lo sướng trym
    ziznzaz thích bài viết này
  8. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

mình không biết nhưng mà đến tầm 35 tuổi không nhà cửa tử tế sự nghiệp vững chắc thì là vứt đi rồi. Tuổi trẻ thì chưa biết được thế nào đâu
  9. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

mình còn *beep* có lương . vứt :v=))=))=))=))
  10. thanh_2013

thanh_2013 Thành viên cấp 1

cô này hình như giống với (DV Bảo Anh tạm thời k nhớ tên nhân vật) trong "vừa đi vừa khóc quá"
    Rất khâm phục Bác Trai nuôi con 1 mình & trở thành người giàu có đó
  11. Kn Photography

Kn Photography Thành viên cấp 1

Đàn ông thì chí ít cũng có chút ít chí tiến chứ theo mình thấy lương tháng 4tr mà đã an phận lấy vợ r xong sau có con thì lo sao nổi. Sinh viên không thôi tháng cũng xài trên dưới triệu bạc r, đi làm thôi cũng đã thêm bao nhiêu khoản rồi chứ chưa nói đến việc cưới vợ sinh con r nuôi dạy con nữa. Thấy mấy bác lên án người phụ nữ nhanh quá, ở trên người ta đã nói là: "chấp nhận mức thu nhập 4 triệu tháng, rồi an phận để được nhàn cái thân". Chẳng lẽ mấy bác cũng có cùng cách suy nghĩ đó?
  12. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Có một người nói với mình thế này " Vợ chồng khi lấy nhau về đừng quan trọng quá chuyện làm ra được nhiều tiền hay ít , quan trọng là cả 2 biết như thế nào là đủ :) có ít tiêu ít có nhiều tiêu nhiều " . Cá nhân mình thấy bài viết chỉ nên hiểu với giới trẻ bây giờ thôi, khi mà giá cả mọi thứ leo thang. tất cả đều thật sự cần tiền " Đủ " ở đây không phải đi làm 1tr-2tr cũng gọi là đủ, đủ để giữ được hạnh phúc nó khác nhiều lắm. Mình không biết một sô bạn comment trong này nói lương 4tr/tháng chẳng phải vấn đề to lớn quan trọng là tình cảm với tôn trọng nhau giữa vợ và chồng. bạn làm được 4tr/tháng mà cũng dám về xin bố mẹ cho lấy vợ thì mình cũng chịu các bạn. bạn nghĩ xem với 4tr/tháng cá nhân bạn có đủ dùng không hay đôi khi vẫn vêu mồm lên về xin tiền bố mẹ?

Khổ là cái tôi quá lớn. không chịu hiểu và nhìn ra cái điểm đúng đắn mà luôn tìm cho được lí do biện minh cho sự thiếu cố gắng của bản thân. Hãy thôi anh hùng bàn phím và thôi sống trong thế giới ảo đi. Làm đàn ông thì nên đáng mặt đàn ông sống có trách nhiệm, hãy cố gắng sao cho vợ con mình đỡ khổ kìa.

Còn nếu vẫn có cái suy nghĩ chỉ cần thế thôi thì ở vậy thôi đừng lấy vợ nữa .
    ziznzaz thích bài viết này
  13. Multi_man

Multi_man Mới đăng kí

thế phụ nữ mấy triệu/ tháng thì vứt được nhỉ :-?
  14. Gạttànđầy

Gạttànđầy Thành viên cấp 2

Lấy nhau thì nên vượt qua ranh giới đồng tiền , cuộc sống nó không giống cuộc đời, không phải ai cũng đủ thông minh để kiếm ngần đó hoặc hơn ngần đó . Ở đây ai cũng còn trẻ , nếu ai cũng nhiệt huyết thì nó không phải là xa hội nữa , nên ai nỗ lực được mức nào thì hợp với cái giá đó . Có muôn vàn thứ chi phối một đời người , bn bạn trẻ ở đây thấm hết ? Bàn luận cứ bàn luận thôi . Còn nói đừng yêu đương rồi đi đến hôn nhân nếu không phải là người biết cố gắng thì xin lỗi nhé. tình cảm là phạm trù khác , chẳng ngăn được đâu nên biết giới hạn nào phù hợp với mình thôi .
  15. hoangtutrenbien

hoangtutrenbien Thành viên cấp 2

Tiền thì rất cần nhưng không phải là tất cả, chị kia có vẻ là người có nhu cầu tiền bạc cao.
  16. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

đúng là lấy vợ là v ơ của nợ mừ :v :v
    vác cái chị liên này thì chắc hoá điên mất nhể ^:)^
  17. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Thôi xong, mình còn không có lương, ế muôn đời rồi
  18. Hồ Sĩ Hương

Hồ Sĩ Hương Mới đăng kí

Hình như trong tình yêu thời nay người ta lấy kinh tế vật chất để làm thước đo hì phải, hết người này người kia thi nhau đem bạn đời của mình lên internet để làm đề tài cho mị người bình luận về mức thu nhập, hết cô này tuyên bố sẽ ko lấy chồng nghèo đến anh kia nói sẽ chỉ quen cô nào có gia cảnh giàu có...bla...bla...bla... đành rằng thu nhập là một mặt ko thể thiếu trong cuộc sống gia đình nhưng phải cùng nhau đồng lòng mà cũng vượt qua chứ. Thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn mà.
  19. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cơ mà lương 4tr để đi kưa gái cho thick1 chứ lấy vợ làm jì cho mệt nhể
    có khi còn trẻ hơn vk nhể :v :v

3,4tr khối em bám sát gót ko zời í chứ =))
  20. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Mình không có lương thì biết tính sao =))

Ủng hộ diễn đàn