Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đàn ông lương 4 triệu/ tháng thì...vứt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 15/4/14.

Lượt xem: 38,376

1. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

3tr9 có lấy dc vk không :-s
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Thôi cãi nhau nhiều vãi đái :))))))))))) lấy vợ không phải do lương lậu quyết định cũng đếch phải do duyên số trời định :))))))) mà là do THẰNG BÁC SĨ nó bảo cưới là cưới :))))))) 0tr/tháng cũng cưới mà nhiều tr/tháng cũng cưới :3
  3. Tèo

Tèo Thành viên cấp 2

Loại đàn bà này lấy làm vợ đc à :))
    Lương 7000$/tháng này, có dám cưới ko ? Nhưng cam kết cưới loại vợ này thì phải có cặp 1 em nữa. Có chịu ko :)) :-j
  4. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

cũng đúng thôi, các bạn không thích gái xấu cũng như con gái họ không thích trai nghèo vậy. Nhiều bạn thấy gái xấu thì chọc ghẹo chê bai đủ kiểu, nhưng thấy con gái họ chê con trai không kiếm được tiền thì lại bảo con gái hám vật chất. Ở đời có đi có lại cả thôi :)
    hoangcuong1414 thích bài viết này
  5. thinh12b4

thinh12b4 Thành viên cấp 1

DM ny mình đọc bài báo xong quay sang cười nói luôn " vừa đọc bài báo, con zai lương 4tr thì vứt " .............. xám cả mặt mày, vừa đi làm đc 2 tháng, lương khởi điểm 4tr >.< , chả nhẽ tát cho phát
  6. annguyen16567

annguyen16567 Thành viên cấp 1

đâu có tự nhiên mà cái từ " đàn bà " nghe nó nặng nề như vậy. bởi mới nói đàn ông phải lấy người yêu mình chứ đừng lấy người mình yêu là vậy. cớ gì mà Bác Liên lại bêu rếu chồng lên cả internet thế này. mà nói thật nói là nói thế thôi, còn thực hư thế nào sao biết được.
  7. zinzinzu

zinzinzu Thành viên cấp 1

Thảo nào đang Ế dài
    lương tháng có 5m ~~"
    Nhậu nhẹt thỳ nhiều :D
  8. chisaicoi

chisaicoi Mới đăng kí

thế này chắc mình ế dài thôi, lương bèo quá
  9. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Dạ, e lương nhiều thì ko đến lượt mấy cô này làm vợ em. Nghèo khổ nó mới quý, cái tình cái nghĩa nó quấn vào nhau để rồi chia ngọt sẻ bùi.
    Mịa, cái thứ này thì chồng nó kiếm đc chục triệu nó sẽ chửi==>>> sao ko như anh abc, kiếm đc 2-3 chục triệu.
    Chồng nó làm 2-3 chục tr thì bảo sao ko kiếm tiền như bầu Đức á.
    Chồng nó làm lương như bầu Đức nó sẽ chửi, cái đồ bất tài dzo dzụng, sao ko kiếm tiền như Mark, như Bill gates á.............
    Cuối cùng, nó yêu tiền chứ chả yêu gì chồng con.
    Còn nói do thiếu tiền nên nó bương chải, nó khổ nên nó khinh ghét chồng nó.
    Vậy dẹp mẹ thằng chồng đi làm gái cho nó nhàn thân mà nh tiền nữa. Vừa đc sướng vừa đc có tiền á...
  10. ttxnam

ttxnam Mới đăng kí

Đi làm nhiều khi muốn được lương cao thì phải có "kỹ năng giao tiếp" nữa, người mới vô cùng một vị trí nhưng công việc nhàn hơn lương thì lại cao hơn 8->. Chứ mà cứ tèn tèn "ko giao tiếp" với ai thì sao mà nuôi vợ được ;))
  11. Ốc Mýt

Ốc Mýt Thành viên cấp 1

Chưa lấy chồng nhưng nghĩ bà này đúng là đánh giá cao giá trị đồng tiền quá. Cuộc sống cần tiền thật đấy, nhưng có những điều đơn giản thôi. Cũng không thể có được từ tiền đâu. Tuy chưa đọc bài báo kia, nhưng nếu chồng của chị Liên kia làm dù cho có 4tr hay ít hơn nhưng nếu chồng chị là người có thể chăm lo cho gia đình, yêu thương mẹ con chị thì đó ms là điều quan trọng. Chứ lấy ông chồng làm ra nhiều tiền mà vợ con không quan tâm đến thì mới là VỨT ĐI
  12. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Ở quê lương mỗi người 4tr/tháng thì ok, chứ lên Hà Nội mà lương 4tr/tháng thì đúng là hơi cấn, chỉ đủ tiền nhà, tiền ăn, có con cái thì đúng là không ổn một tí nào.
    Đành là yêu thì phải chấp nhận, nhưng vật chất đôi lúc nó cũng tác động đến tình cảm. Nhất là khi đứa con sinh ra.
  13. iViperious

Mấy bạn cứ thích cái mớ lí thuyết sáo rỗng nào là tình nghĩa ? thế đã học Mac-Lenin chưa . Vật chất quyết định ý thức không phải ngược lại. tiền thì đếch có người ta nói rõ là đủ chứ không cần quá nhiều để mà so sánh với mấy ông Bầu Đức với Mark =))) chỉ được cái mồm bốc phét . Tiền không có lúc nào cũng bí bách không cãi nhau đánh nhau mới lạ =)) càng đọc càng ức chế với mấy bố bảo thủ @.@!
  14. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

15. iViperious

Hummingbirds : mình chỉ nhìn vào thực tế thôi . phá đảo thế giới ảo lâu rồi nên mộng cũng đã vỡ theo lâu rồi :3
  16. bachvan1211

bachvan1211 Thành viên cấp 1

mày đạp tiền ra cùng ck mày đi. nghĩ sao? mày sống sao mà nghĩ mà nói như vậy? mày là vợ của nó mà không cùng nó chia sẻ nỗi lo tài chính.. còn đem lên mà bêu à? 4tr thì đã sao? bình thường mày học đại học mày tốn bao nhiêu tiền? với lại cứ 4tr/1 tháng nghĩa là cả đời mãi 4tr à? sao não ngắn thế? thế sao mày không nghĩ 2 vợ ck mày cùng làm không phải mỗi tháng có 8tr để nuôi cả nhà rồi à? đăng bài mà ức chế.. Mày ngon thì đi chống lưng mà làm..
    Đừng có nghĩ sinh ra là chỉ để tiêu tiền... nếu mày chỉ nghĩ thế thì lên chùa mà ở. họ cho ăn miễn phí đấy
    Mr.Po thích bài viết này
  17. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

mấy bạn này đi xa vấn đề quá :D
  18. bachvan1211

bachvan1211 Thành viên cấp 1

iViperious Theo mình thấy, 4tr mà chấp nhận được để sống tới già thì chỉ có những người an nhàn. Như bạn nói mấy câu trên thì đối với dân Huế 4tr/1tháng mà cả 2 vợ ck cùng làm thì 8tr/1 tháng dư sức ăn chơi nuôi con và cho con tiền ăn học. Mình nói thật.

Còn khi đọc xong bài trên.... Mình khẳng định, nếu yêu nhau mà chỉ nghĩ đến tiền thì cút rấp đi...
    Đồng ý cưới rồi mà còn nghĩ cái kiểu đó à? tại sao không nghĩ được rộng hơn rằng cứ để cho anh chồng của chị ta làm đi... rồi đến khi thấy thiếu thốn thì khuyên bảo để anh ta hiểu hơn.. việc gì đem lên mà bêu rếu ck? 4tr/1 tháng... mình nói thật. hiện mình đang sống vừa ăn vừa học với 1tr5 tiền trọ và ăn... nếu + thêm cả tiền của vợ chưa cưới của mình nữa thì mình cũng có 2tr...

Các bạn không nghĩ tại sao người yêu mình nghĩ được cho mình.. dám nuôi mình... biết mình nghèo... vậy mà vẫn yêu và chấp nhận lấy mình trong tương lai. và còn dám chắc chắn hơn cả mình sẽ nuôi mình chứ không phải nói rằng là mình nuôi đâu đấy ...

Lắm lúc thấy mấy chị em các chị "não ngắn" quá... tại sao? trong 1 gia đình... không vợ thì chồng... ai làm trụ cột mà chả được... Tiền có thể kiếm được lớn hơn trong tương lai.. cứ nghĩ 4tr là mãi 4tr vậy à?

Sao là người vợ không biết động viên và khuyến khích chồng con đi.. mắc mớ gì đem lên bêu chồng rồi cho thiên hạ nó khinh ra.. lúc đó 1 xu cũng không có huống chi nữa là...
    saobienvt thích bài viết này
  19. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

:)) bẫy của báo Việt là đây. Các bạn nên nhớ là đang đọc 1 câu truyện hư cấu không có thật của 1 chị nhà báo bán lá cải ngồi sau màn hình máy tính mà thôi
    Mr.Po thích bài viết này
  20. saobienvt

saobienvt Mới đăng kí

em làm tháng có 1tr5 , hèn gì vẫn F.A :v

Ủng hộ diễn đàn