Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đàn ông lương 4 triệu/ tháng thì...vứt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 15/4/14.

Lượt xem: 38,377

1. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

@bachvan1211 hình như bạn chưa rõ quan điểm của mình rồi . đơn giản là với 4tr/tháng mình sẽ không lấy vợ =)) còn yêu đương thì phải tẹt tèn ten chứ .

Còn bạn nào cứ tin vào tình yêu rực rỡ và sống với nhau chỉ vì tình cảm thôi thì ngoài xã hội nó vẫn đang như thế cả đấy chứ . vẫn có trường hợp này trường hợp kia cơ mà.

Về mức sống của bạn mà nói, chỉ vì bạn là con gái thôi. có thời gian lên 4rum mà tranh luận mấy vấn đề này thì chắc chắn bạn không thể nằm trong số những sinh viên cực vất vả kiếm tiền được . Còn thanh niên đi chơi chút thôi cũng mất đôi ba trăm rồi.

Bạn biết nuôi 1 đứa nhỏ giờ nó tốn kém thế nào không ? bạn không biết đâu vì bạn vẫn đang đi học mà vẫn còn mơ mộng lắm .
  2. phuongtiensinh07

phuongtiensinh07 Mới đăng kí

oi me oi. minh that hoc lai that nghiep :)
  3. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

vậy mới bảo vợ có thể ko có, nhưng chó thì phải có 1 con là vì thế =))
    p/s: cơ mà chồng 4tr, nhưng còn vợ nữa, thu nhập 2 người cộng vào chắc cũng tầm chục củ mà vẫn than ah` :-/
  4. Nhox

Nhox Thành viên cấp 1

À choáaaa, thế mấy bác xe ôm với thợ hồ chắc toàn kẻ hèn à, trong xã hội bây giờ cơ hội mỗi người là khác nhau, đừng đánh đồng.
    So sánh sao dc khi một thằng con trai chủ tịch tỉnh với một thằng bố làm xe ôm, mẹ bán rau ngoài chợ vớ ;)
  5. binhanweb

binhanweb Banned

Mình sẽ cố gắng và phấn đấu trong năm nay đạt cột mốc 10 chai
  6. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Nói thế này thì nên nhìn lại cha mẹ mình. Hồi nhỏ thì bị bố mẹ, lớn lên thì bị vợ mang đi so sánh, vợ kiểu này thà không lấy còn hơn.
  7. 801230

801230 Thành viên cấp 2

hài , đến khi hơn 10tr lại có khi mất luôn thằng chồng , hoặc thằng chồng mất luôn con vợ , được cái này thì mất cái kia , chẳng ai là hoàn hảo cả .
  8. BidyMay23

BidyMay23 Thành viên cấp 1

bạn tôi lương 3 củ, lấy vợ và chuẩn bị sinh con rồi @@
    hèn tùy cách nghĩ, sống của từng người
  9. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

4 triệu / tháng sao đủ sống . . . Mấy con bé đi làm công nhân cũng 5,6 triệu r . 4 triệu / tháng chưa đủ ăn ns chi đến quen bạn gái và cưới zợ
  10. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

Thực ra thì lương mấy triệu không quan trọng........ quan trọng là đang ở class nào thôi, khi nào chỉ biết dựa vào đồng lương mà đánh giá thì khi đó còn quá mông muội =))
    Vd nhé: lương của Quốc Cường chỉ có 3 triệu thôi, chả ai dám nói cụ ấy nghèo =))
    dnkg87 thích bài viết này
  11. Bá Thế

Bá Thế Mới đăng kí

tuýp phụ nữ dễ có khả năng ngoại tình vì nhìn thấy chồng thua kém người đàn ông khác về tiền bạc.
  12. kikoond9x

kikoond9x Thành viên cấp 1

bình đẳng giới
    chồng kiếm được tiền thì vợ cũng có thể kiếm được tiền
    4tr/tháng lấy vợ được là điều bình thường
  13. NewPencil

NewPencil Mới đăng kí

Không có tiền thì xác định..con trai là phải lo sự nghiệp, đủ thứ mới sv năm 2. khổ :(
  14. anhkhoi08

anhkhoi08 Mới đăng kí

nồi nào vung nấy thôi, nhiều em không ra gì mà cứ đòi cho cao
  15. mts86vt

mts86vt Mới đăng kí

Lương 20tr còn đang bị ế
  16. Tan LV

Tan LV Mới đăng kí

ông bà có câu : "đồng vợ đồng chồng tát biển đông cũng cạn" cưới nhau là để cùng san sẽ khó khăn, cùng vươn lên chỉ cần cả hai đều chung lòng là được. Mỗi người vợ hoặc chồng đều có nhu cầu, tham vọng cao thấp khác nhau, nhưng chỉ cần tin tưởng động viên đồng lòng thì sẽ đạt được thôi.

Hèn gì thời buổi này fa voi dv nhiều thế :D
  17. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Chết cha, lương tháng của mình bố mẹ cho chắc được phân nửa số đấy. Mình thuộc loại vứt đi rồi
  18. blackdoger2

blackdoger2 Thành viên cấp 1

Được !Vậy các chị các cô đừng lấy những người chỉ làm đc 4tr trở xuống là khỏi kêu ca là đc chứ gì?Mấy ông chồng kia,họ chỉ đc có vậy thôi đấy.Nếu k chịu đc thì li hôn đi,cần gì phải lên mạng bôi nhọ nhau thế này trong khi đã từng có 1 hồi mặn nồng vs nhau vậy??Rồi rồi,cứ lấy mấy thằng nó kiếm đc nhiều tiền đi,vì nó khôn nên các chị sẽ đc nó chỉ bảo tận tình,chu đáo vs ân cần.
    p/s :chả phải đùa chứ nhà mk có ông chú tháng kiếm đc hàng chục triệu đồng ,bà vợ thì suốt ngày nằm ườn xác ra.Về nhà ông chú lại phải làm cơm,bà vợ ăn cơm xong lại vào nằm tiếp.Hỏi sao k ra làm toàn kêu mệt =)).Thế nhưng chú vẫn chịu đựng chả kêu ca bh
    mk xin cam đoan câu chuyện của mk có thiệt 100 % ,nào bạn nào k tin mk xin nhận chất vấn.
  19. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Cố gắng sau này phải đi làm lương 4.1 triệu để lấy được vợ
  20. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Ham chồng giầu thì sớm làm góa bụa nhé Liên ơi!

Ủng hộ diễn đàn