Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dạng design này newbie như mình có thể tự học được ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi moonseeker, 4/12/15.

Lượt xem: 3,440

1. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Mà hình chủ thớt đưa ra có hình ly trà là bitmap rồi thì đâu cần làm AI nữa, nếu in ấn kích thước lớn thì làm PTS kích thước lớn cũng in đc mà, phải ko các bạn.
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nói chung mọi người ở đây đã nói lên tất cả cơ bản những điều thớt cần rồi.
    nếu thớt dùng những thiết kế của mình để quảng cáo cho sản phẩm mình đặc biệt là social network (Marketing online) thì cần lưu ý text và kích thước (Sau này chắc mình sẽ có bài nào đó chia sẽ về cái này)
  3. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Cái chính là trong đầu bạn có ý tưởng, rồi đi theo cái ý tưởng đấy thôi. Bạn vẽ ra 1 ý tưởng gì đó, rồi "Làm thế nào để vẽ cái này bằng Pts". Khi ý tưởng của bạn càng hay, thì kỹ năng của bạn càng kinh. Với mình đại khái là như vậy.
  4. moonseeker

moonseeker Mới đăng kí

BlackWhite Cảm ơn bạn. Mình luôn chờ những câu trả lời gãi đúng chỗ ngứa như của bạn. Hihi. Thank you
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Học PTS để làm bắt chước các mẫu thì dễ.

Học để design thì thôi thuê ngoài cho lẹ :)
    Nói thì dài dòng lắm.
  6. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Hai soft là Photoshop và AI nhé bạn. Đồ họa là phần đồ và phần họa. Nếu bạn muốn làm những cái giống y chang vậy(chỉ dừng ở phần đồ) thì nhanh thôi. Còn việc thiết kế cần có sáng tạo và thẫm mỹ nữa(là phần họa ) thì hơi lâu đó. :D
  7. unlock24h

unlock24h Thành viên cấp 1

Rất art

Ủng hộ diễn đàn