Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh chữ trong Corel bị lỗi: gõ Cafe lại ra Café?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Songtuhg, 21/7/17.

Lượt xem: 4,686

1. Songtuhg Mới đăng kí

Mọi người cho em hỏi tại sao em đánh chữ trong corel. Đánh chữ Cafe thì nó cứ ra Café. Có ai biết mạch em với. Em chân thành cảm ơn

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, e phải ra lại Windows, nhấn mở xem Unikey, dò nhìn bảng tuỳ chỉnh cái nào móc vào mục tự động bỏ dấu, thì e huy bỏ hok móc nó, cái nào móc vào tự động kiểm tra lỗi chính tả, thì e cũng huỷ bỏ hok móc, và dò nhìn hết các loại móc nào có liên quan đến tự động bỏ dấu kiểu cũ, kiểu mới gì dó, e đều huỷ bỏ hết, khởi dộng lại Corel, gõ thử thế nào, nếu còn bị dấu lộn xộn nữa, thì e dùng mẹo để tạo ra chữ Cafe. dùng mẹo thì có rất nhiều mẹo ra dc Cafe, chắc là e đã biết, miễn e nghĩ ra cách nào ra dc Cafe là xong phim, a hok cần chỉ dẫn nữa, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/17
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. weone

weone Thành viên cấp 2

Muốn đánh chữ Cafe có nhiều cách mà bạn, chắc bạn chọn sai bảng mã chữ : VD: bảng mã unicode thì là font time new romes, arial.... TCVN3 -> .Vntime, .Vn..., VNI window thì những font VNI, Đơn giản nhất bạn tắt tiếng việt trong Unikey chọn tiếng anh là được
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. mass2210

mass2210 Mới đăng kí

vào Tools > Options > Text > QuickCorrect > Bỏ chọn Replace text while typing.
    Như thế chữ cafe sẽ ko còn bỏ dấu nữa.

Các bạn ở trên tỏ vẻ rành lắm nhưng thực tế làm theo chữ cafe vẫn tự động bỏ dấu bth. Nói chuyện nên cần khiêm tốn lại

Ủng hộ diễn đàn