Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh giá giúp mình website - Thietkegameviet

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi medabots1996, 24/8/14.

Lượt xem: 2,251

1. medabots1996 Mới đăng kí

Link : thietkegameviet.com

Nhờ mọi người đánh giá giúp mình website mình đã hoàn thiện này, xem còn thiếu sót gì không về mặt nội dung và design, ...

Mình xin phép giới thiệu một chút nhé : TKGV là một website - chính xác hơn là một diễn đàn mình vừa xây dựng gần 5 tháng trước dành cho Game Designer Việt Nam cũng như các bạn có sở thích thiết kế Game ( không phân biệt trình độ :) ), do vậy, nội dung của website của mình tập trung chủ yếu vào chia sẻ kinh nghiệm thiết kế Game cả chung và riêng nữa!

Nếu được, các bạn có thể đóng góp giúp mình chi tiết một chút về ý kiến cá nhân của bạn đối với Layout, Design của TKGV cũng như nội dung nếu cần bổ sung thêm hay không?

Vì Website khá phức tạp và có độ lớn nên mình không bổ sung thêm hình ảnh được, nhưng nếu các bạn yêu cầu, mình sẵn sàng chia sẻ một số ảnh demo lên :)

Cảm ơn các bạn trước,

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

về cơ bản là cảm thấy hơi trống. Thanh menu bar của bạn hơi lớn và nó dạng mảng đâm ra lấn át cả tên trang web ở bên cạnh. Khuyến nghị là đổi về dạng text nhỏ không có mảng nền chẳng hạn. Phần bài viết bạn có thể thêm 1 cái ảnh dạng thumbail ở bên cạnh tittle và dưới tittle là vài dòng tóm lược về bài viết, dạng báo game như gamek chẳng hạn. Mình nghĩ như thế ổn hơn. Chưa kể bạn không chừa khoảng trống 2 bên để sau này còn treo ads banner sao
    Nguyễn Tất Thắngmedabots1996 thích bài viết này.
  3. medabots1996

medabots1996 Mới đăng kí

lenm : đổi avatar rồi kìa :) ( lâu rồi mình không lên VDS ) à không bạn ạ, mình không định treo ads trên trang chủ mà chỉ trên diễn đàn thôi :)

Về vụ thumbnail, mình sẽ tham khảo qua gamek, thanks bạn đã góp ý
    Adobe vu thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Adobe vu, huynhtoan.itAn Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Mh thấy về phong cách thì dc, nhưng vẫn thấy thiếu j đó nổi bật, màu bạn phối nhiều màu quá, chưa thấy dc màu chủ đạo, menu nhìn hơi chối, text bé quá và nên căn giữa, câu chào nên để trong box có vẻ hợp lý hơn, hoặc căn giữa. Chỗ bài viết mới bạn nên bố trí lại, vì nếu trang trong bạn để thế thì dc, còn để nó trang chủ thì nên bố trí khác như dạng 3 or 4 ô vuông (design ô vuông cho hợp lý). footer để lại màu đen hoặc xám đen đi xem sao...còn nhiều chỗ muốn nói nhưng đại loại vậy, h đi chơi với gấu đã, tối về theo dõi sau...:D (lưu ý là nên tham khảo ý kiến thôi, còn bạn thấy hợp lý thì thay , k thì giữ nguyên nhé).
    Ah mà theo mh web kiểu này k nên cheo quảng cáo 2 bên j ka, phá web đấy.
    medabots1996 thích bài viết này
  6. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ều bác banbaonylong tinh tế quá, ...:D lấy thì cũng thay đổi tí chứ bạn, web trên mạng cũng k phải cái nào cũng sài dc đâu.
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình chúa dị ứng với cái kiểu xài theme sẵn, ko sửa gì lại nhờ nhận xét, cứ như là tự nhận mình làm đấy, hay đây là 1 sự PR trá hình nhỉ? :)
    Adobe vu thích bài viết này
  8. Adobe vu

Adobe vu Mới đăng kí

9. hungbizweb

hungbizweb Mới đăng kí

mình cũng nghiện gaem và cũng tìm hiểu nhiều trang nhưng thấy trang này có vẻ ko thích lém. ( chưa biết lý do)

Ủng hộ diễn đàn