Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh giá hộ em bộ menu này với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Laad Design, 22/5/14.

Lượt xem: 3,758

1. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Mình thấy thiết kế kiểu Retro này thì chơi font đậm sẽ hay hơn! Vì khi design mình hay đứng trên phương diện khách hàng để nhìn vào sản phẩm. Trước tiên nó cứ phải thỏa mãn nhu cầu là đọc được một cách dễ dàng cái đã, còn mấy thứ khác sẽ xếp sau. Thiết kế dân dụng mà, đẹp nhưng không áp dụng được vào thực tế thì cũng giống như các nhà thiết kế thời trang mỗi năm show ra một bộ xong rồi lồng kính trưng bày thôi!
    Gia Kiệt, Laad Designdabeomoon thích bài viết này.
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Hông biết bạn có hay đi những quán cafe take away hông mình thấy đa phần menu ở đó họ sử dụng nghệ thuật chữ là nhiều cái hay ở đó là chất liệu mà để in để viết menu như bảng , giấy hay tự chế từ sắt nhựa bìa carton tùy theo chủ đề quán
    dưới đây là một ví dụ của mình , chỉ sử dụng chất liệu là font chữ thôi việc trang trí thì cần thời gian tìm thêm những mẫu divider line vector... làm phong phú thêm
  4. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

@HSP người ta yêu cầu có hoa văn và bám theo cái mẫu đã giao, phần text là đồng ý phải chau chuốt. mình có chau chuốt nhưng vẫn bị lỗi tracking bị bám chữ lên nhau. Các hoa văn và các mẫu thiết kế retro phải có độ sáng tạo riêng không phải cái gì cũng đi lấy nhé bạn. Yêu cầu của khách hàng là đầu tiên. Font chữ bạn đưa ra bản thân mình ko thấy nó đẹp, cái đó ko phải là design, cái đó là sắp xếp chữ, cái mình làm là design bạn nhé. Mình thấy thiết kế của bạn tệ hơn của mình nữa

Ủng hộ diễn đàn