Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đánh giá nhận xét giúp em cái logo với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi stst575, 13/3/16.

Lượt xem: 5,451

1. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

logo này có gì đâu mà cười, vậy ổn rồi cứ vậy mà xài
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Mình hỏi thớt một câu: Logo là gì ? Là thứ sau này sẽ đại diện cho doanh nghiệp của bạn ( nếu sau này lớn mạnh chắc chắn sẽ phải làm lại vì cái logo này chỉ đáng giá 100k, hoặc chưa tới). Thớt chưa có tiền, ok. Có thể để một dòng chữ là được rồi. Sau mở rộng kinh doanh thì đầu tư làm logo cho nó hoành tráng :3.
    Còn mỗi người một ý, thớt thấy nó ổn là đc rồi, không cần phải xin ý kiến góp ý, vì thực ra designer tụi tui đâu có biết tiêu chí, qui mô, đối tượng khách hàng... của công ty thớt là gì mà góp ý :P
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

stst575 hôm trước tôi nói bác không nghe, logo mà giá 100k? Đã cảnh báo rồi mà không lưu ý, giờ up lên đây để thiên hạ có cớ xả stress..., haizz

P/s: sao nhiều người không hiểu giá trị thương hiệu là gì ấy nhỉ, buồn thật, báo giá một vài triệu thì nói mắc, thôi đi kiếm người là giá 20k-100k :3
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

bạn mình mình báo giá logo 500k thôi mà nó còn bảo bên chỗ in bảng hiệu nó nói khuyến mãi làm dùm logo luôn, thì thôi tùy, cứ xài logo của bọn nó -))
  5. stst575

stst575 Banned

Em cám ơn mn đã góp ý. Em đã sửa nó thành thế này, mọi người thấy sao ạ.
  6. Flatdesign

Flatdesign Mới đăng kí

Bạn này hok biết nghĩ j nữa, cứ đưa lên cho mọi chém, thích bị chém quá nhỉ... Bạn cứ quan trọng hóa về logo. Bạn cứ xây dựng thương hiệu cho uy tín là đc rồi, thương hiệu uy tín làm ăn đc thì 1 nét gạch cũng làm nên tên tuổi...
  7. Soullegend

dùng màu xanh dương và cam thử xem, đừng có dùng 2 màu này.
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đã mất tiền thì tức là chấp nhận với những gì bạn đưa cho người thiết kế và người ta cũng chấp nhận sô tiền bạn bỏ ra :) Như vậy thì tốt nhất bạn không nên đem logo này lên đây để xin đóng góp của mọi người, bạn vừa không tôn trọng ngta và cũng chẳng tôn trọng bạn.

Chấp nhận với mức giá như vậy thì logo cũng chỉ vậy thôi, không hơn được đâu bạn nhé.
  9. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Kiểu này riết chắc có khi anh em làm brand cầm bảng :"LOGO FOR FOOD"
    VDS nên làm vài cái chợ trời anh em designer ra đó mỗi người 1 sạp mang thiết kế ra để đó ai cần vào lựa sau đó trả giá như rau như cá ấy :v
  10. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

phankien9x Giống kiểu bán dâm ý bạn à =)) Cho nó dế
  11. phankien9x

vậy anh em 4r nên lập ra 1 tuyến đường ai cần làm gì ra đó đứng vẫy vẫy
    khách vào là :" Em logo 50k đi ko?"
  12. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 3

ae cứ cười sao ko up thử cái logo vài triệu để chủ topic thấy được sự khác nhau giữa 100k và vài triệu nó khác thế nào!

thật ra nhiều khách nhìn cái logo vài triệu với cái vài trăm cũng như nhau, nên riết rồi mới lòi ra mấy vụ logo giá 50-100k thế này
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Làm phố đèn đỏ à :v
  14. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

15. phankien9x

Không phải thực sự cười cái giá của cái logo!
    Lỗi ko phải do khách hàng mà là do người làm bạn ạ, nhiều bạn ham hố nhảy vào design trong khi chuyên môn ko biết hay thậm chí còn chưa coi người khác làm như thế nào, thích là làm không suy nghĩ sau đó đưa ra cái giá trời ơi đất hỡi loãng hết cả nghề design ra.
    Hỏi những thằng cù đầu cù cổ ra học làm design làm được cái logo hoàn thiện nó cực thế nào? Rồi có những người chả biết như nào 100 200k/cái logo riết chả phải logo như bó rau con cá à?
  16. Flatdesign

Flatdesign Mới đăng kí

chủ topic đã mất tích. Mong là từ nay hok có vụ logo 20k --> 200k nữa. hahaha
  17. Soullegend

logo đẹp mấy thì nó cũng ko quá nhiều tiền
    lý do nó lên tới vài chục vài trăm triệu là vì còn 1 lô lốc những điều kiện kèm theo để hoàn thành sản phẩm cuối cùng, từ ý tưởng, nghiên cứu thương hiệu, nhiều options, thời gian, uy tín người làm và vị thế của khách, yếu tố bản quyền, chuyên nghiệp và khoa học trong từng công đoạn thiết kế.v.v
    cho nên đừng có đặt câu hỏi ngu ngơ là tại sao logo mình nhìn đẹp hơn logo vài trăm triệu kia mà logo mình có vài trăm ngàn! 'đẹp" chỉ là 1 trong vô vàn yếu tố.
    Có những logo của các tập đoàn mà ngâm gần 1 năm, sửa tới sửa lui với hàng trăm options mới ra dc cái cuối cùng nên giá cao là đương nhiên.
  18. sunnelson

sunnelson Thành viên cấp 1

Chữ dài quá, thiết kế theo kiểu typography xem sao. Nhưng được cái dễ nhìn
  19. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Logo này phải ít nhất 500k, biểu tượng của logo này kết hợp font chữ đẹp đẹp chút là ok, nâng mức lên vài tr.. Cơ mà tên thương hiệu dài, kiếm quả font nào giúp nó ngắn lại, đừng cố thu nhỏ font hoặc co kéo font nhé^^
  20. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Logo thay đổi lại chút nhìn cũng ngon mà. Bán sim cần thế thôi chứ các bác đòi hỏi cao quá :>

Ủng hộ diễn đàn