Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đặt mặc định thuộc tính màu trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Veilant, 26/5/16.

Lượt xem: 2,597

1. Veilant Banned

Em nghĩ là cũng có nhiều người gặp vấn đề này rồi, nhưng em không tìm được từ khóa để tìm cách sửa khi hỏi google, nên mới post lên đây. Nếu có bài viết nào hướng dẫn sửa vui lòng trích dẫn link giúp em nhé. Em cảm ơn.
    .
    Em mới nâng máy lên win10, tuy nhiên ngay sau đó đã gặp vấn đề khi khởi động photoshop lên (bản CC), màu sắc trên photoshop bị sai hẳn, nó có hơi chút tím xanh lên, và em mày mò được cách để đưa về màu sắc chuẩn là truy cập vào View/Proof Setup/Monitor RGB. Tuy nhiên, thao tác này chỉ áp dụng với từng ảnh mỗi khi được mở, chứ ko mặc định toàn bộ. Ngoài ra, khi mở một trình sửa ảnh bất kì của pts lên thì nó lại hiển thị về chế độ màu khi chưa bật Monitor RGB. Khiến cho việc căn chỉnh màu gặp rất nhiều khó khăn :(.

Hình bên trái là mở trên pts khi chưa bật Monitor RGB, hình bên phải là mở ngoài desktop.

Hình bên trái là đã bật Monitor RGB trên pts, hình bên phải là ảnh hiển thị trên camera raw filter (Shift+ctrl+A).

Một lần nữa, em xin cảm ơn ạ.

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

nhập vào khung search cortana
    corlor manager
    mở thẻ advanced
    click vào calibrate display
    nó hiện lên cái bảng display color calibration click next tới khi hết là done
    thường thì được không thì phải cập nhật bằng tay thôi

Ủng hộ diễn đàn