Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đầu bự + Mắt to = Phong cách của riêng mình!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Gió Nghịch Mùa, 29/9/13.

Lượt xem: 3,215

1. Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

Vài tấm vẽ tặng bạn, các anh chị em xem và cho ý kiến với!!
    [Mình chỉ vẽ cho zui thui chứ hổng có ý định kinh doanh, không dám "múa rìu qua mắt thợ" đâu ạk! các bạn cứ nhiệt tình chê khen, nhưng "không iu xin đừng nói lời cay đắng"! hix]
    Thanks all! ^^

...
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  2. binproduction

binproduction Thành viên cấp 2

great! bóc tem nhá :D
    Bạn vẽ dùm mình 1 tấm thì quá tốt.híc
    Gió Nghịch Mùa thích bài viết này
  3. Heo Unique

Heo Unique Thành viên cấp 1

Đẹp <:-P
    Chỉ có màu bóng mắt của 2 nhận vật cuối ngược nhau thôi ;;)
  4. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

2 tấm đầu đẹp :-bd Nhưng mắt tấm cuối nhìn kì quá
  5. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Bạn vẽ đẹp. Nhưng 2 mắt bạn vẽ cách nhau xa quá và lệch sang 2 bên nhiều quá nên nhìn cưa ổn lắm ^^
  6. Gió Nghịch Mùa

Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

cảm ơn các bạn! sẽ tiếp thu và cố gắng khắc phục! ^^ :">:">
  7. assanssi

assanssi Thành viên cấp 1

khoảng cách mắt hơi xa :|
    lúc vô đọc nhầm thành ngực bự + mắt to (:|
  8. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Mắt xa nhau quá..
  9. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

:) ảnh của bạn ko có hồn. Vẽ đẹp nhưng cần học hỏi thêm về cách vẽ mắt nữa thì quá hoàn hảo
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-" nhìn vô thấy liền dù mod có xoay nghiêng đầu thì con mắt vẫn cứ bị đẩy ra 2 bên cạnh. Nếu mà xếp các mẫu mod lại, thì khuôn mặt không khác nhau là mấy, phần môi giống như là đem 1 con dấu đóng vào ấy (khoảng này thì bạn nên giảm độ đậm môi xuống 1 tí và thêm mảng trắng vào giữa, nói sao nhỉ trông cứ như môi búp bê là được), Phần má bạn sử dụng 1 gam màu lấy từ màu da của bạn ra nâng độ nóng lên 1 chút và quẹt vừa phải, hay chỉ đơn giản là 2 hình eclip hai bên má, và chấm 2 chấm trắng nhẹ là ok). Tiếp phần mũi và miệng hơi bị sát nhau quá, nâng mũi lên, chấm 1 chấm trên mũi vừa phải thôi, đừng quá trông rất giống bị quẹt lọ nghẹ. Tiếp theo tóc bạn vẽ, đã 2 thì 2d hẳn hoặc muốn tô bóng thì bạn nên áp blend mode vô sẽ giúp cho tóc bạn trông tự nhiên, và bạn đừng quẹt line trắng vào tóc như vậy trông giống tóc bạc lắm.
    Kết bạn xem lại tỉ lệ chibi cho phù hợp. Các bức vẽ của bạn nhìn vô thấy bạn có mắt nhìn lắm, chỉ là do chưa có nhiều kinh nghiệm thôi.
    Bạn có thể nghiên cứu mã màu da trên google với từ khóa manga skin, và tìm tài liệu về thể loại vẽ chibi, nó rất có ích (đã test nên mới dám nói đó, tài liệu này giúp bạn có cái nhìn bao quát hơn cái bạn vẽ và thực hiện sẽ ko khó khăn nhiều nữa).
    \m/Chúc bạn mau thành công
  11. Gió Nghịch Mùa

Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

mình chỉ vẽ chơi thui chứ ko có ý định theo nghiệp Chibi đó đâu,nên tỉ lệ cơ thể mình ko có tìm hiểu kĩ lắm, chỉ theo mắt nhìn của mình mà vẽ thui! ;;)
    Hồi đầu thì mình toàn vẽ các nhân vật trong manga thôi, sau các bạn thấy thích nên muốn mình vẽ tặng theo phong cách này, sao cho nhìn "bấy-bì" 1 chút. thế là mình "chế tạo" nó ra như zầy! =))
    Rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo, nhất là Vũ Phi Huân, bài viết hơi dài, mình sẽ từ từ ngâm cứu, lần sau vẽ sẽ rút kinh nghiệm! hjhj ;);):x

Ủng hộ diễn đàn