Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đau lòng thanh niên trẻ trâu Việt ăn cắp tác phẩm, bị người nước ngoài vạch mặt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 4/9/14.

Lượt xem: 177,348

1. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Tối hqua thôi vừa mới thấy 1 bạn cấp 3 lấy ảnh TONBui tự nhận mình làm, bị trêu quá phải gỡ, ngủ qua đêm sáng lên thấy bài này. :v :v
  2. Lô Tô 3D

Lô Tô 3D Mới đăng kí

bôi Kem Chống nhục nhanh và ngay
    Sorral, 4getmenothatay1712 thích bài viết này.
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

mẹ, đã lên linkhay, =)))
    có cần phải vậy ko, cậu bạn "ăn cắp" theo mình khoảng 22 tuổi trở lại,nhìn mặt thấy non quá, mà tuổi trẻ, thằng designer nào ko ngông cuồng, thằng nào ko láo, thằng nào ko "cướp" ý tưởng , stock, cách làm xong rồi về làm lại theo tuts của ngta, xong rồi ko ký tên để khoe vs bạn bè, để lấy le vs gái, ( hoặc cướp trắng trợn ) như cậu bé của topic này.
    mình biết thớt này trước khi đọc tin trên linkhay, nhưng ko ngờ các bạn lại đi bêu rếu ngta như thế này.
    bạn nào gởi link thử hỏi cuối cùng bạn nhận được gì.
    đéo có gì hết!!!
    nhưng cái thằng "ăn cướp" đó sẽ được các "boss" tương lai để ý, sẽ đc thêm 1 cơ số ng biết tới. rồi các bạn có cho ngta 1 con đường để quay đầu ko. khi mà mỗi lần nó online, những thông tin nó nhận được, ( face, social, web, forum...) đều là những câu chửi rủa nó, những câu khuyên bảo nó nên chết đi. bạn bè ngoài đời thật của nó đều nhìn nó bằng con mắt của thằng ăn cắp.
    sai lầm thì thằng nào ko sai, nhưng mình nói thật, mình phỉ nhổ vào thằng nào dồn con người ta vào con đường cụt.
    ác quá
    chửi nó trên cộng đồng designer là đủ rồi...đằng này mọi người cứ làm quá lên. chừa cho ngta 1 con đường sống để làm lại thì tốt hơn.
    vãi l*n.
    cuongbaolocnet, milanolx9999, cudyandem2 người khác thích bài viết này.
  4. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

nó còn trẻ mà, kiểu lấy le với gái thôi...ko ý thức được việc ăn cắp ảnh và hậu quả nó ra ntn, thực tế có nhiều vụ ăn cắp thế này rồi, cơ mà chú này đen bị phản dame.

nhiều thanh niên vô đây cũng cứ a dua chửi theo, nó bằng tuổi e , cháu của các bác thì nhắc nhở nó. chứ làm thế này thì hại nhau quá
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Em sợ có ông nào nằm vùng của linkhay anh chuột ạ :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  6. stranger

stranger Thành viên cấp 2

đùa àh, có thế cũng đi ăn cắp. kothì lên đây nhờ vả , nhục
  7. nqtmht

nqtmht Banned

đắng lòng =))
  8. do dang

do dang Thành viên cấp 2

chuot406-cái gì mà gọi là dồn người ta vào bước đường cùng? bạn không thấy là người ta đang sung sướng vì tự dưng được nổi tiếng hả? mà bạn có vẻ đạo đức nhỉ, bạn tốt bụng thật đấy
    Sorral, Thiên MaLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  9. tatsuyarai2003

tatsuyarai2003 Mới đăng kí

chuot406 chuyện mượn ý tưởng, cách làm, tuts của ng khác rồi áp vào cái của mình là bth, học của ng khác để hoàn thiện cái của mình. Ở đây thằng này là copy-paste nguyên thành phẩm của ng khác rồi giả chữ ký là quá thể nhục. Đã thế ko biết xin lỗi tác giả lại còn giở giọng ngông cuồng. Mấy thể loại này mình chỉ muốn bóp cho nó chết, chết 1 thằng VN bớt 1 thằng ăn hại. Có chừa đường quay đầu nó cũng chả đủ thông minh mà quay đầu.
    SorralLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  10. khanhcoca

khanhcoca Thành viên cấp 2

Thanh niên của năm!! Haizzz
    Sorral thích bài viết này
  11. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

chuot406 nó mà biết quay đầu thì chẳng post thêm cái stt mới kia =))
    mà nếu nó remove cái stt xong im mẹ nó lặng đi thì chả ai rảnh hơi chửi rủa nó đâu =)) tốn calo bm
    mặc dù mềnh còn éo rảnh addfriend để chửi nó :3
  12. Phạm Nguyễn Đăng Vũ

Phạm Nguyễn Đăng Vũ Mới đăng kí

Thằng này làm nhớ lại hồi có thanh niên ảo tưởng, lập web design chuyên copy bài bên VDS về xóa water mark xong nhận là nó làm =))
  13. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Tại sao lại thế nhỉ, copy nguyên bản luôn... :-/:-/:-/
  14. Thủy Tiên

Thủy Tiên Mới đăng kí

Lại con sâu làm rầu nồi canh rồi...một cá nhân làm xấu mặt cái danh "người Việt" trong mắt bạn bè quốc tế nữa rồi !
    Xấu hổ thay cho bạn !
  15. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  16. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

á đù =)) thánh nào nhanh tay thế =)) mà nó còn đang tự hào vì được nổi tiếng kìa chứ ăn năn gì =))]]]]]]]]]]]]]]]]]] điêu vãi *beep*
  17. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Thôi xong, lều báo đã quay tay kiếm củ rưỡi =)) =))
    mình cũng éo phải thể loại tốt bụng hay đạo đức gì. cũng chẳng biết thằng ku "ăn cướp" đó là ai.
    cơ mà sống vs kiếm tiền trên internet thì cũng được vài năm nên cũng lường được vài tình huống mà ku này sẽ gặp phải. tối qua nó đã lên sóng linkhay, hôm nay thì đã lên zing, rồi face....
    Mọi người nói có ai dồn nó vào đường cùng đâu, chỉ là chửi cho nó nhục mà biết lỗi. =)) nghe thật là vãi lol. các bạn chửi nó cho đã miệng. xong rồi 1 tuần sau các bạn quên mất nó là thằng nào. Nhưng bạn bè "thật" của nó ngoài đời thì éo quên. và những bài báo kia thì chả bao h bị gỡ xuống.
    Nó có thể là thằng "ăn cướp" nhưng không mình thấy ko đáng câu chuyện nó đi xa đến như thế này. :|
    cudyandem thích bài viết này
  18. TheGermany

TheGermany Thành viên cấp 1

thế chắc từ giờ ăn cắp ăn trộm là bà con không được chửi đánh mà lẳng lặng cho qua thôi để sau này nó đi ăn cắp chỗ khác thì dân ở đấy lại tha cho nó :)) lại còn đánh đồng thằng nào ở tuổi trẻ cũng bốc đồng ăn cắp ăn trộm của người khác lấy về của mình :)) xin lỗi bác em không có như thế bao giờ ạ =))) theo cao kiến của bác chuot406 thì chúng ta nên làm gì để em nó tự phát triển bộ não và không đi ăn trộm nữa :))
    em có ngu ý là để kệ cho nó ăn cắp tới khi nó chán thì nó tự thôi bác thấy có được không :))
    Thu Thảohatay1712 thích bài viết này.
  19. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Giờ thì thanh niên thối lòng
  20. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Người ta không cảm thấy đắng lòng, người ta đang sung sướng vì bỗng dưng được nổi tiếng , vậy mà bạn chuot406 lại lo lắng cho người ta, bạn cứ như bạn đang là bố mẹ người ta vậy, bạn có vẻ lo lắng hơi quá đấy, hay là bạn đang cố gắng sống và làm việc theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh? bạn vào Đảng rồi à? Nói thật là mình ghét nhất cái loại goi là đạo đức giả. Xin lỗi bạn vì mình chỉ nói vậy thôi chứ không muốn nói bạn!
    Thiên Macudyandem thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn