Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đây có phải là lỗi hiển thị illustrator 2015?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Gia Phú, 16/8/15.

Lượt xem: 6,796

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Không hiểu sao phiên bản illustrator CC 2015 mình cài sử dụng thì nó bị lỗi hiển thị răng cưa, hoặc phóng to lên cảm giác bị đóng rong. Với illustrator CS6 trước đây mình sử dụng trên chính chiếc laptop này thì không có, hình ảnh line hiển thị rất sắc nét. Các bác có từng dùng và gặp qua trường hợp này thì cho mình xin ý kiến với, đây là lỗi do Window hay do version của Ai ạ. Xin cảm ơn!

Bên dưới là hình minh hoạ của lỗi:

...
    laidb201 thích bài viết này
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Ctrl + Alt +Y xem có hết ko ?
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này chả liên quan tới phần mềm đâu.
    Gia Phú thích bài viết này
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Vậy thì làm sao giờ bác @Dù Kun VietDesign :((,..ai có giải pháp không, giúp tớ với :3
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đã thử với kiểu khác chưa thớt?
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

8. adwph

adwph Thành viên cấp 2

cái lỗi này là do chương trình đó, bạn down xuong PTS CS6 & CS5 dùng cho rồi.
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

adwph biết vậy, nhưng mình tiếc nuối một số tính năng không có ở các version thấp hơn :3
  10. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Lỗi do version chắc adobe giải thể luôn quá, lỗi này theo mình thì do driver card màn hình.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  11. Trân Văn Phượng

Trân Văn Phượng Thành viên cấp 1

Lần trước em cài cũng bị vậy, tải bản portable về dùng thì không sao, và cũng chẳng biết tại sao nữa. :))
  12. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

vitconlikeonline tại vì mình không download trực tiếp từ Adobe mà từ nguồn trôi nổi nên nhỡ tải ngay cái bản build mà không phải bản final rồi sao @-)@-), bạn không nghĩ đến vụ này à :)).

@Trần Văn Phượng thế Portable nó có thiếu tính năng nào không bác ;;)
  13. vitconlikeonline

Cái này chỉ là lỗi hiển thị nên suy ra do card màn hình hoặc chế độ view trong Ai thôi
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

vitconlikeonline thế bác có cao kiến gì không cho mình xin tí :), về vụ card thì không rồi, vì mình đã kiểm tra cả card on board và VGA đều hoạt động bình thường, đủ driver ;), còn vụ tuỳ chỉnh thì mình đang bí :(
  15. vitconlikeonline

Thử tải bản driver card màn hình mới nhất về cài lại rồi xem sao
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

kiểm tra lại xem có đang để chế độ view pixel không. đưa về lại chế độ view vector là được
  17. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

lenm là chổ nào thế bác, chỉ cận kẽ mình với, thank :D
  18. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Phần view trên thanh công cụ, bạn tự mò tiếp cho nhớ nhé
  19. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cái này ko phải lỗi pixel đâu. Lỗi đó nhìn phát biết ngay :D. Bạn thử tải 1 bản khác về đối chiếu, Nhưng mình nghĩ nó vẫn là vector thôi mà :D
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cảm ơn các bạn nhiều, chắc tại cái vaio mình cài win 8 nó không full driver được nên mình xuống win 7 rồi, thôi dù sao sài cái lạc hậu cho ổn, hỗ trợ tốt :)

Ủng hộ diễn đàn