Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Để bắt đầu học tốt với AE cần phải biết trước phần mềm nào ko ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Xào Xạc, 7/4/17.

Lượt xem: 4,635

1. Xào Xạc Mới đăng kí

1.Em muốn học AE lắm rồi, nhưng bữa đăng kí ở trung tâm thì bảo cần phải nắm cơ bản của PTS và AI trước. Nhân tiện đây em muốn hỏi các anh chị trên này là trước khi học AE, có cần phải rành về PTS, AI, lightroom gì trước ko ạ?

2, Em muốn làm các clip quảng cáo (như trên tv) thì em cần học mảng nào của AE ạ?
    E rất mong hồi âm.

...
  2. mailong

mailong Thành viên cấp 1

Mình thấy pts là cơ bản nhất rồi, nếu ko biết pts thì chả học đc cái món đồ họa nào cả.

Ah nhầm, paint dễ học nhất :))))
    Xào Xạc thích bài viết này
  3. Xào Xạc

Xào Xạc Mới đăng kí

ai rep em với ạ.....
  4. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

Xào Xạc chào bạn nếu học AE thì mình khuyên học photoshop trước vì nó chuyên xử lý hình ảnh . Còn AE chuyên làm kỹ xảo thì học sau cũng đc
    Xào Xạc thích bài viết này
  5. Tự Mò Channel

Tự Mò Channel Thành viên cấp 2

chào bạn
    mình có chút ý kiến thế này
    1. bạn muốn học AE lắm rồi nhưng không biết có cần học photoshop không ? vấn đề ở đây nếu bạn muốn học AE rồi thì học không sao cả vì nó không bắt buộc phải biết photoshop vì 2 phần mềm đó là phạm trù khác nhau nhưng khi bạn biết photoshop thì việc kết hợp để làm nên 1 video đẹp là phải cần,tôi khuyên bạn học photoshop song song với AE luôn là vừa
    2. Em muốn làm các clip quảng cáo (như trên tv) thì em cần học mảng nào của AE ?
    bạn có thể học khóa Cinema 4D thiết kế phim quảng cáo ở các trung tâm đồ họa hoặc bạn có thể vào keyframe.vn để tham khảo các khóa học nhé ,có cả khóa học online nhé
    Luffy Mũ RơmXào Xạc thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn