Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Để có một làn da và bức ảnh sáng trong.

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi InvisibleMan, 31/7/12.

Lượt xem: 24,353

1. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Hơi đào mộ tí, nhưng mình thật sự tiếc vì ko được đọc bài Tut này sớm hơn :like:
    Thx!
  2. sxq

sxq Mới đăng kí

(Dùng Brush Black tô lên bức ảnh trừ phần da)
    Làm như thế nào bạn ơi
  3. Alone

Alone Mới đăng kí

Đây là cách làm với kết quả của em ạ. Sửa 1 chút nơi bước 3. Đến bước 5 là em dừng :D

4. voduytu

voduytu Mới đăng kí

mình làm thử :[​IMG]
  5. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Với stock này thì mình nghĩ chỉ cần nâng sáng lên 1 tí là được rồi. Chứ làm như này thì da mod nhìn ko thật.
  6. Thanks, rất đẹp pro
  7. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

cái này mình tự mần lun..thấy HD của thớt khó quá :)

8. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Em đã phải tự vọc vài cái không có trong bài viết của thớt mới được như này
    Với newbie làm theo sẽ bị mắt ám màu xanh, tóc như bị cháy..... còn lại khá ổn :D
  9. Sâm Trần

Sâm Trần Thành viên cấp 2

Tut hơi dài và hơi khó so với newbie , với chỉnh màu cho nó sáng và trong hơn thì đơn giản là vào phần Image => Mod chọn Lab => sau đó Image => Adjustments chọn Crush
    Điều chỉnh thông số của 3 hệ Lightness , a , b cho phù hợp rồi , ctrl + shift + e gộp vào rồi chuyển về hệ RGB ( Image => mod chọn RGB) rồi dùng Lasso Tool khoanh vùng mặt rồi Shift + f6 để chỉnh độ Feather ( tùy chỉnh ) Ctrl + L để điều chỉnh ánh sáng cho phần đó là xong rồi
  10. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình gà nên không hiểu những cái quá phức tạp....để nghiên cứu sau....giờ cứ làm đại một tấm theo cách gà của mình đi
    Nói thật mod này đẹp quá nên chả biết chỉnh sửa thế nào
  11. Cư Dân Mạng

Cư Dân Mạng Thành viên cấp 1

mình đã thử..tks bác :D

Ủng hộ diễn đàn