Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Để vẽ được hình này mình phải học những gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyen_anh5410, 9/11/12.

Lượt xem: 13,612

1. Two

Two Thành viên cấp 3

nhân tiện cho em hỏi chút:
    - nét kiểu như trên hình bạn ấy post là dùng gì ạ? PS có đi đc nét xước xước như thế này không?
    Em có vẽ vời...qua PS và làm cái avatar đấy ạ. Em dùng pen tool. Nhưng nét có mỗi kiểu mảnh như thế :(
    Thích kiểu nét tự do như trên hình hơn!
    nguyen_anh5410 thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

echi-style....phần lớn vẽ tay á
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Càng nói càng lộn xộn. Lôi cả đống ra bắt ngta học để vẽ thì có mà đến năm sau mới học xong, quên bố nó là học để vẽ cái gì lúc đầu luôn =))
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Lôi cả bộ ra cho em nó Tham khảo & thêm sự lựa chọn đó bác ! :))
    - Thích & Hợp với em nào thì Vọc thôi - chứ em đâu dám bảo bạn ấy học hết thảy ! :D
  5. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

Vẽ tay, scan, cho lên máy lên màu :)) Tui hỏi tác giả rồi mà :"> Nhìn chung là vẽ tay đẹp í thì ngon hết. Có nhiều ng múa chuột vẫn pro mòa :))
  6. Two

Two Thành viên cấp 3

Thế đi nét như thế thì dùng cái gì? PS có làm đc không? (dùng gì thế?)
    rep e cái.
    k có chức năng tag nên phải quote các đại ca vào đây ^^
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Cơ bản mình nghĩ là Ps làm đc. Mình thì k có khả năng đó nhưng mà ng khác vẫn vẽ vời suốt bằng Ps, có thể có dụng cụ hỗ trợ như bàn vẽ, hoặc scan hình vẽ tay, hoặc pro thì vẽ thẳng bằng chuột. Mấy ai đã khai thác được tất cả tính năng trên Ps đâu bạn ;;)
  8. Two

Two Thành viên cấp 3

Ý mình hỏi về cái công cụ đi nét ấy ^^
    Ps mình có làm cái avatar đó! mà nét đơn, mảnh vậy thôi (xài pen tool). chịu k kiếm đc nét vạch vạch như vẽ thật nhưu thế.
  9. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Ai k rành hoặc k có điều kiện tiếp xúc với các loại digital art thì có thể tìm mua bút kim và màu nước đem về vẽ tay nhé, ngon cơm thì hình ra còn ngầu hơn thế này luôn, còn ai có điều kiện thì cứ photoshop + tablet là ra, chịu khó áp texture là ra thôi :v :v
    nguyen_anh5410Mepo thích bài viết này.
  10. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

Áp texture là sao vậy bạn ?
  11. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Là áp chất liệu cho từng mảng màu trong hình vẽ á mà, như hình demo của chủ thớt á
  12. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Vẽ tay, Tô màu = tay. Thế là đủ!
  13. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

C1 : vẽ tay, scan lại rồi đem vào pts tô màu, blend ảnh.
    C2 : dùng tablet kết nối trực tiếp, vẽ lên rồi dùng pts làm như C1 ( nhưng vẫn có thể dùng tablet tô. :)
  14. nguyen_anh5410

Bạn ơi có tut không? cho mình xin với
    phải dùng thêm pts, ai nữa, nhiêu đó không đủ đâu
  15. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Ừ. Ko đủ đâu. Dư luôn ^^
  16. nguyen_anh5410

Lạc đề rồi, ý mình nói để cho ra cái hình trang đầu kìa, tô bằng tay thì không được như thế đâu >.<
  17. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

=)) Đã nói là nta vẽ tay bằng chì trên giấy canson, scan r` tô màu trên PS mà (:| vì vẽ giấy sần nên lúc scan lên nó co chất liệu luôn '.'
  18. Silent

Silent Thành viên cấp 0

học cái gì á, học vẽ chứ mẹ gì nữa, khỏi pts cứ đăng ký lớp học vẽ cái đa, soft siếc cũng éo có ích gì cả :|

Thế nhé, HỌC VẼ
  19. nguyen_anh5410

thanks, từ cái avatar đến cách hướng dẫn đầy chất hầm hố, teo người luôn
  20. Nguyễn Duy Phương

Nguyễn Duy Phương Thành viên cấp 1

Đây là 2 bức trong kho tranh đồ sộ của Tamypu - Thái Mỹ Phương, chắc nhiều người nghe qua rồi nhỉ (bằng không thì lên mạng search đi). Tranh này đầu tiên được vẽ tay và tô màu nước, không phải tô màu máy đâu, lên máy chỉ là hậu kì thôi.

Ủng hộ diễn đàn