Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Demo Animation 2015 của mình [Star war rebel ep05 - 09]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Tuanbebu, 26/1/16.

Lượt xem: 13,352

1. TrươngHNguyen

TrươngHNguyen Mới đăng kí

Một diễn đàn lớn thế này, mà sao chỉ toàn diềm hàng mà không tin Animtors Việt Nam làm được điều này nhỉ, đáng thất vọng :)
    tonynguyen93 thích bài viết này
  2. tonynguyen93

tonynguyen93 Mới đăng kí

Vn mà :))) dìm hàng là chính. Nỗi ganh tị quá lớn đó anh :D
    dqbach thích bài viết này
  3. chrispaget89

chrispaget89 Mới đăng kí

4. TrươngHNguyen

TrươngHNguyen Mới đăng kí

Chrispaget89, Nếu nói về nhóm thì còn nhiều lắm bạn, còn clip này là sản phẩm anim của bạn thớt làm ra thì chỉ để tên mình bạn ấy thôi chứ sao phải để cả nhóm làm gì bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/1/16
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Lâu ngày không quay lại diễn đàn. Trẻ trâu nhiều quá. Gì mà "sống ảo, làm tầm cỡ đấy thì không ngồi đây"? Gì mà "chỉ nhận gia công screenshot, hàng ngàn screenshot được gửi về VN", "việc của thớt như là lắp linh kiện cái iphone"?

Nếu bạn không biết thì cứ im lặng tìm hiểu! Hoặc hỏi lại cho kĩ! Đừng vội phán xét người khác!

Sparx là một công ty lớn. Ở VN còn nhiều công ty phim hoạt hình hoàn toàn có thể làm được animation chất lượng tốt như vậy!

Bạn thớt chỉ up 2 phút 57 giây mà bạn đó làm, chứ đâu có up hết toàn bộ season film lên mà các bạn lại nói người ta như vậy?! Với lại chỉ là animation chứ đâu phải modeling, lighting, rendering. Mấy cái đó thì có vị trí khác làm. Bạn thớt đã ghi rõ là showreel về animation thôi rồi mà.

Tóm lại mình tin cái này là demo của chính bạn Thanh Tuấn. Còn nếu bạn không tin người ta giỏi nên làm được được đến như vậy thì đó là do bạn chưa đủ kiến thức!

Thân!
    ToiHocDoHoa.com, K.Trang, WatEthis3 người khác thích bài viết này.
  6. iwannago1710

iwannago1710 Mới đăng kí

Người Việt mình làm được như này mà sao mấy phim hoạt hình VN trên tv toàn tào lao bí đao ko thế nhỉ :(
  7. Jacksonvo

Jacksonvo Thành viên cấp 1

Cái quá trình của người khác cố gắng các bạn ko công nhận, chỉ chăm chú cái tiểu tiết mà "phán xét"
  8. VŨ XUÂN PHÁT

VŨ XUÂN PHÁT Mới đăng kí

sparx tuyển rất gắt gao nên mình tin những người vào được sparx là những người rất giỏi ( sau này cũng ao ước dc vô :)) ) , hi vọng sau này anh và sparx có thể góp phần tạo ra thêm nhiều sản phẩm nữa cho thế giới
  9. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

:3 thế là bạn ấy animate tất cả các toàn bộ nhân vật trong shot đó à? :v
    vừa xem đã biết project của anh em sparx nhưng mà demo kiểu này em còn tưởng gió to cơ.
    demo reel như thế mọi người ném cũng phải không cần phải ghen tị. em ngưỡng mộ mà còn cảm thấy ngứa nữa, coi cái topic này ngay từ lúc chưa có cmt nào, mà chả hiểu được thành quả của chủ thớt trên con Char nên em hok cmt :(

Còn mình xác nhận là mấy sư huynh bên Sparx toàn khủng long, nên những cái này chả thành vấn đề đâu,.... đồng lương tòn tèm của đài truyền hình Việt khó hút được animator làm hết mình lắm, vì họ còn phải bỏ thời gian ra ngoài làm thêm nữa :3
  10. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Mình biết ở VN có gia công cho phim 3d hollywood nhiều... Cá nhân mình cũng không phải là người hay soi mói chê bai gì hết, mình cũng rất thích thưởng thức những tác phẩm đẹp (đặc biệt là từ người Việt), nhưng khi xem qua cách trình bày và nói chuyện của bác thớt qua topic và kênh youtube thì mình đã có chút nghi ngờ (do dạo này có nhiều thanh niên sống ảo lắm), và mình nghĩ các bạn trên cũng vậy chứ không phải gato hay ghét người tài gì đâu... mình chân thành xin lỗi vì đã nghi ngờ tài năng bác Tuanbebu , bác làm tốt lắm nhưng mà lần sau bác thêm vài dòng intro cho anh em đỡ "bỡ ngỡ" nhé. :D
  11. Tuanbebu

Tuanbebu Thành viên cấp 1

Hihi ,nam mới chúc mọi người trong forum tốt lành và đat nhiều bước tiến trong tương lai ko xa .cần mọi người chung tay góp suc cho ca 2d va 3D viet nam phát triển mạnh mẽ .
    Thượng Trọng Nhân thích bài viết này
  12. SandbergHancock7

SandbergHancock7 Mới đăng kí

tối về rảnh em bom cho
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn