Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Design thì tốn gì chất xám"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi SkyBird, 25/12/14.

Lượt xem: 17,649

1. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Vậy mà cũng làm được trưởng nhóm hay thật đó. Kỹ năng nghề chắc to, mà kỹ năng mềm ổng bé tí.
  2. Chip Huynh

Chip Huynh Thành viên cấp 1

lỗi tại thớt thôi.bao nhiêu task thớt cũng ôm.mà làm vượt quá thời gian qui định.(cái này dể chắc.nó làm tốc hành mừ).quá nhanh quá nguy hiểm.
    SkyBird thích bài viết này
  3. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

chỗ bác làm ở đâu, em vô làm chung phụ với bác nha ;;);;)
  4. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

chào bạn mình cũng làm bên cty nọ được ít thời gian thì bỏ, tiền ít lượng công việc nhiều muốn chất lượng sản phẩm cao mình bỏ ra làm tự do thoải mái hơn tiền kiếm cũng sàn sàn đc cái đầu óc thoải mái, mình ko khuyen bạn gì cả vì mình cũng mới đi làm đc chưa lâu mà cũng giống như có bác ở trên nói nên làm trong công ty nào có trưởng phòng thiết kế dù lương thấp :))) quá chí lí :like:
  5. anicau

anicau Thành viên cấp 1

Nói chung khi người VN quản lý thì" chỉ cần Kết quả, không quan tâm quá trình" mặc bây... Nhồi nhét cho 1 núi công việc ... tới giờ hối ha hối hả... "anh xin đòi qùa" ... Rất dễ bị ức chế... Hãy trải lòng và nói những gì mình đang gặp phải,(thẳng thắng sẽ dễ dàng cho công việc của bạn), Nếu sếp bạn có "óc" chắc chắn sẽ biết lắng nghe bạn và có thể suy nghỉ khác đi..."
  6. photottdung67

photottdung67 Mới đăng kí

Hãy cố gắng lên Bạn ơi, thời gian đầu có nhiều gian nan và thậm chí (họ lợi dụng mình nữa) phải chịu thôi, mình Bạn làm việc xong nhanh nếu có thời gian Bạn nên học thêm và chuẩn bị kiếm chổ khác làm nhé. Cố gắng lên nhé những tài năng trẻ.
  7. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

cũng khá đồng cảm với bạn :), mình thích ý nghĩ nên xác định mục tiêu, nếu biết mục tiêu của mình là gì thì ắc sẽ có hướng giải quyết, chúc bạn thành công!
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bác coids nói chuẩn, cứ làm đúng hẹn, làm sớm làm gì, làm xong sớm chắc gì đã được chơi, lại phải làm cái khác+ người ta nghĩ công việc của bạn chẳng có gì.
  9. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Mình đã đọc hết ko sót một chữ và cũng hiểu được cảm giác của bạn lúc này.
    Sẵn cho hỏi bạn SkyBird trước học trường nào thế?
  10. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

nghe #1 như kiểu trong mấy cái webtamsu hay là lacai.info ý nhỉ
  11. minhloilinh

minhloilinh Thành viên cấp 1

Thật uổng cho cái danh leader
  12. blx89

blx89 Banned

Đẹt mợ, bác giống e cái khoản sếp..gà mờ ( tránh nói là ngu ). ít cũng phải biết cái căn bản của từng công việc đã rồi mới lãnh đạo ddc đám nhân viên chứ => ko thì làm xếp để chúng nó khinh rồi chửi thầm sau lưng, thốt nhiều cầu thiếu i-ốt bỏ mịa.
  13. Nhân Thuần

Nhân Thuần Thành viên cấp 1

Tôi hiểu rõ tâm trạng của bạn tôi cũng bằng tuổi bạn thôi, ban đầu đi làm một hai công ty họ cứ nghĩ nghề design này thì khỏe lắm ngồi tèn tèn lên mạng kiếp tài liệu hình ảnh cắt xén đôi chút là có bài giao, nghĩ lại ức chế nghỉ luôn, qua công ty mới mình làm sếp cũng chẳng hiểu được thiết kế là gì làm đẹp thì chả thích..... chỉ cho mình cách làm cổ lỗ hũ nhìn xấu đến nổi không dám nhận cái đó mình làm, bực bội nói thẳng ra luôn nói chung là hướng sếp đến với cái đẹp của thiết kế, một hai lần rồi thì sếp cũng hiểu kể từ đó mình làm gì thì làm góp ý và cho sếp cái nhìn mới toanh :))
  14. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

hiện tại bây giờ thì hỏi 100 người thì đến 80 người nghĩ design chỉ là cắt này ghép vô kia đơn giản nhanh gọn và chẳng tốn chất xám nào ! nhưng mà họ đâu có biết cắt ghép hay vẽ một bất cứ gì đó nó còn hao chất xám có thể nhích hơn mấy bác coder kia nữa là ! nhiều lúc họ tưởng là họ chỉ đưa 1 vài cái ý tưởng nghèo nàn mà họ chợt nghĩ ra rồi đưa Designer làm lại hay vẽ lại là đơn giản thôi nên họ giao xong là cứ hối , cứ bảo sao làm chậm này nọ, bị dính mấy lúc làm với khách hàng như dị cứ muốn bỏ cho xong luôn ! điển hình cái tình trạng như bác dẫn tới và hệ quả là có 1 vài sản phẩm của nước mình tạo ra thật sự là không có 1 chút thẩm mỹ nào hết trơn ! thấy mà nản !
    - hoàn cảnh nó thế thì sống chung với lũ thôi bác :) mà bác làm cái gì cũng quá nhanh thì cũng không tốt ! nhiều người họ chỉ cần ngồi tập trung cắt ghép thì có thể hoàn thành xong chỉ với 10 tiếng ( với 1 thiết kế thường) nhưng họ toàn tăng thêm thời gian thực hiện cái cốt là để nâng cao giá trị của bản thiết kế của mình hơn thôi :)
  15. vkhu

vkhu Thành viên cấp 1

Nghe mà thấy ngứa không chịu được. Không đầu tư chất xám móc ra mà các ông làm code.
  16. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

Sao bạn ko chấp nguyên team của thằng Code qua mà giải thuật 3D, nói chuyện như CÁI CỦ CẢI ấy.
  17. itpro1211

itpro1211 Mới đăng kí

đấy là nói mồm thế thôi, chứ trong đầu ông thừa biết là design ko phải đơn giản :D
  18. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Bác có tài vậy cứ bỏ cty ấy đi :3 xem cty ấy xoay sở ntn!
  19. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Bạn có chắc là bạn đang làm tốt so với các đồng nghiệp ở công ty thiết kế khác không ?
    Tự xác minh đi để mà làm việc cho thoải mái.
    Anh em trên đây góp ý thì nghe chứ đừng dại mà làm theo :D
  20. SkyBird

SkyBird Mới đăng kí

Định mệnh không buông tha! "Ấy" lại phát biểu: "cho nó code tí là biết mệt mõi là gì?"
    Ức chế lên tới não!!!
    Cố dặn lòng, người lo đại sự ko chấp nhắt chuyện nhỏ nhặt!!!! Kìm lòng!!!

Ủng hộ diễn đàn