Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Designers sau 30 tuổi sẽ khó sống hơn????????????

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Chicken, 11/6/16.

Lượt xem: 42,300

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Bởi vậy, bạn còn nhớ hok ? lâu lâu, tìm topic nào trên 2 năm, học hỏi dc, thì lấy ra, nói vài câu, hok cần lập topic ra hỏi, cũng biết dc 1 số kiến thức, về cuộc sống sau U30, he he ! :))

Bi giờ, lại quay về chuyện sau U30, mình thì hok còn tuổi trẻ xung sức, đi học nhiều nghề nữa, chỉ có y như cũ hoài. học nghề là dành cho các bạn U22, he he ! :))
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon sau U30 là kiểu gì, U là under, là dưới 30 mà b.

m O30 r, năm 28 được sếp mời đi uống cà phê, sau đó về vườn câu cá, vẫn sống tốt vì chuẩn bị từ trước r. giờ m mất tích khỏi giang hồ r, thích gì thì làm cái đó, tự do tự tại.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

tranvan.muon không học nhiều nghê được, nhưng mà nghề mình thì vẫn phải học để phát triển nghề bạn ơi..
  4. bdesign

bdesign Banned

drax đã về hiu non dồi à? Chúc mừng thày em. Thày trò ta cùng chạy xe ôm nhá.
    draxtranvan.muon thích bài viết này.
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@bdesign : Khi nào các bạn chạy xe ôm Grab, thì để lại thông tin, ngày mai, Chủ Nhật, mình đi phượt, chơi xa nè, ngồi xe Taxi Grab 7 chổ, hình như là đi Chùa Bửu Long, ở Quận 9, mà mình chưa đi qua chổ đó, chỉ là có người chỉ huy, rủ, là cứ đi chơi, cho vui, lâu lém, hok đi phượt òi ! :))

@Nvidesign30 : còn vụ học 1 nghề, hay học nửa nghề, thì mình cũng hok còn sung sức, đi học hỏi nữa òi, chỉ biết nhìn lịch, miễn lếch tới ngày 15 này nè, là chờ ông chủ, chung tiền, hok cần tiến lên gì cả, hết sung sức, của tuổi teen òi, làm nhiều, học nhiều, là lổ. he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/5/18
    Nvidesign30 thích bài viết này
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

bdesign về dồi, nhưng m thích câu cá hơn là chạy xe ôm, mệt lắm b ạ.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. bdesign

bdesign Banned

Hay quá nếu câu được nhiều cá thì cho mình xin vài con để mình dán giòn nhắm diệu nhá.
    drax thích bài viết này
  8. khanhzic

khanhzic Thành viên cấp 2

Mình ngoài 30 mới bước vào ngành design đây. và vẫn thấy còn đầy tương lại tươi đẹp đang chờ mình khám phá;)
  9. smartwear

smartwear Thành viên cấp 1

25 tuổi, bước ra từ design,làm trái nghề không biết có đi đúng hướng không
  10. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

TẦm 30 tuổi là Project Manager cả rồi, ko thì cũng creative director ^^ ai bảo khó sống. Tuổi này kiếm còn ác hơn tuổi băm

Ủng hộ diễn đàn