Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đi bộ chinh phục hồ nước tự nhiên lớn nhất Hà Nội

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Đào Ngọc Ánh, 12/2/17.

Lượt xem: 1,181

1. Đào Ngọc Ánh Mới đăng kí

Bộ ảnh bao gồm các bức ảnh được chọn lọc và sắp xếp theo thứ tự thời gian suốt quá trình đi bộ.
    -
    Full English:ngocanhit86.wixsite.com/mirrorstudio/travel
    -
    Có thể bạn đang hứng thú với việc đi du lịch ở 1 cánh rừng, ngọn núi hay bãi biển tuyệt đẹp thì tôi lại thấy việc khám phá những điều thú vị ngay quanh mình theo một góc nhìn khác lại là một điều tuyệt vời thu hút tôi. Và một dự án nhỏ khởi đầu cho năm 2017 của tôi là Đi bộ chinh phục hồ nước tự nhiên lớn nhất Hà Nội - một trong những điểm du lịch tuyệt vời của Hà Nội.

Đó là Hồ Tây! Một hồ nước tự nhiên có diện tích hơn 500ha nằm ở phía tây nội thành Hà Nội. Tôi vẫn chạy xe vòng vòng quanh nó hằng ngày vì nó ngay gần nơi tôi làm việc. Vâng đó là chạy xe máy. Thế còn đi bộ? CHƯA BAO GIỜ!

Sao lại chưa bao giờ? Vì nó quá ...rộng khi bạn nhìn thấy bờ bên kia xa xa mờ mờ ảo ảo. Bạn chỉ nghĩ đơn giản là muốn đi hết 1 vòng hồ thì tốt nhất là chạy xe máy. Vậy nên đi bộ là điều chưa bao giờ!

Theo Wikipedia thì hồ có chu vi lên tới 18 km nếu tính trung bình một người bình thường đi bộ khoảng 5km/h thì tôi phải mất khoảng 4 tiếng đồng hồ đi bộ liên tục mới hoàn thành xong 1 vòng của nó. Ngang ngửa thời gian với việc tôi chạy xe máy từ trung tâm Hà Nội tới quê vợ tôi ở Ninh Bình khoảng 130km, chỉ có ngồi không trên xe máy mà tôi đã thấy oải rồi! Với một "vận động viên đi bộ" không chuyên như tôi thì quả thật là một thử thách!

Vậy đó! Chính là lý do tôi muốn đi bộ chinh phục nó và chinh phục giới hạn của bản thân mình!

Và kết quả là ...tôi đã hoàn thành 1 vòng hồ đó mất 7 tiếng đồng hồ với đôi chân căng cứng và phải đi tập tễnh mất 2 ngày. Nhưng cảm giác chiến thắng thật tuyệt vời! Nhất là những đoạn đường cuối cùng về đích khi mà đôi chân tôi chỉ còn tập tễnh lết trên đường. Niềm đam mê chụp ảnh đã giữ lửa trong tôi để tôi đi hết quãng đường còn lại và chinh phục được chính bản thân mình.
    Cảm ơn các bác đã xem tới bức ảnh cuối cùng này. Chân em cũng tê cứng rồi ạ :D

Hakkydororo, pitlamgiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thật thú vị, bạn tạo cảm hứng cho mình sau này mình có về nước chơi cũng sẽ làm 1 chuyến trinh phục như thế này. Ở Hà Nội cả chục năm mà chưa bao giờ làm được những việc như thế này. Cảm ơn bạn!
    Đào Ngọc Ánh thích bài viết này
  3. Đào Ngọc Ánh

Đào Ngọc Ánh Mới đăng kí

yeah! thanks pitlamgi luôn có những điều thú vị quanh mình chỉ là mình nhìn nó thế nào thôi. Thật tuyệt khi được gặp bạn ở Hà Nội :D
    pitlamgi thích bài viết này
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cảm ơn bạn đã truyền cảm hứng, đợt tới mình được về chơi sẽ nghĩ ra những mục tiêu xung quanh mình để thưc hiện, ví dụ như hành trình của bạn chẳng hạn :D
    Đào Ngọc Ánh thích bài viết này
  5. Đào Ngọc Ánh

Đào Ngọc Ánh Mới đăng kí

hi về chơi thì pm nhé ae gặp nhau giao lưu tý pitlamgi :D
    pitlamgi thích bài viết này
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

ok bạn nhé ;))

Ủng hộ diễn đàn