Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Diễn đàn này là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi TrungZeo, 12/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 4,327

1. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

có lẽ diễn đàn đang ở một mức báo động nào đó
    đồng ý vs anh DX là chibi cũng là design (em làm mãi chẳng đẹp)
    admin đã hứa qua tết diễn đàn sẽ chấn chỉnh lại, sẽ tốt hơn.

mình VD thế này nhé, nếu lần đầu bạn up ảnh lên, chẳng ai khen... chẳng sao
    lần thứ 2, chẳng ai khen.... chắc cũng bt tại bạn còn non kém ( thành viên mới, mình ko nói bạn nhé)
    lần thứ 3 chắc chắn bạn sẽ cố gắng, nhưng lại ko ai khen lấy 1 tiếng thì bạn rất dễ chán nản. nhìu khi sẽ chẳng còn hứng để làm nữa. ko hẳn khi bạn post 1 bộ ảnh lên ngta khen thì bạn đã thành công hoặc đã làm tốt đâu. danh hảo chẳng giúp ngta thành công hay dc cái gì cả, nó chỉ giúp ngta tự kiêu và đi đến thất bại thôi
    Lỳ..., IrisSK, Ku Sang1 người khác thích bài viết này.
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Chuẩn em :like:

Close topic tại đây :-q
    Lỳ..., Ku Sanggianghoof thích bài viết này.
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Dạo quanh 1 vòng: vẽ chibi, nhờ vẽ dùm e hình này thành chibi, tặng ảnh chibi....các thể loại chibi.

sắp đến valentine, người ta nhờ vả vẽ là chuyện bt`, hay là bạn ko có nên GATO ;)) mà dạo này chibi cũng đag hot, ko biết à

Theo mình nhớ diễn đàn chú trọng các phần trong PS: design, blend bliếc này nọ, ghép ảnh các loại...và nó phục vụ cho 1 cộng đồng chuyên và không chuyên trong ngành thiết kế đồ họa. Sao lại h thành diễn đàn vẽ tranh chibi???

các 2pic về blend, manip blah blah vẫn có người post đều bạn à :)) chẳng qua giờ đang tết nên hơi vắng

Và các bác photographer up ảnh lên, các cmt chỉ toàn: đẹp quá, mẫu xinh, xinh thế..blah blah blah...chả thấy góp ý chỗ nào, có thì cũng chỉ có vài chỗ...rồi sau nó thành nơi share ảnh gái, share info gái, bàn luận các chuyện xung quanh đến mẫu...mình nhìn cmt cũng nãn, chả lẽ các bạn ấy up ảnh lên để mọi người vào cmt "xinh!" cho nghe sướng tai à?

ảnh đẹp cũng phụ thuộc vào mod, khi mà bạn thấy mod xih thì kể cả ảnh bt` bạn cũng thấy nó đẹp, thế theo bạn vào xem ảnh thì lên nhận xét j, chẳng lẽ like xog X
    Còn share ảnh gái hay là share info thì đơn giản là mod xih nên muốn tìm hiểu thông tin, xem thêm ảnh của mod đó bla blah, nó là bản tính của con trai rồi

Các bài có chủ đề về cơ bản trong ngành thiết kế, những điều phải biết...thì chả ai vào bàn luận, rồi nếu mà có thì lại thành nơi cho các bạn chém gió về khả năng của mình ( mặc dù ng* vkl ra ấy =)), biết ti toe mà bày đặt mở mồm ra bảo ng này sai, ng kia sai ). vd như thớt: tỷ lệ vàng.

mình nói thật là bạn chẳng giỏi hơn ai cả,nên đừng nói như kiểu mình là bố đời, mẹ thiên hạ như thế, có giỏi thì bạn thử chém gió về khả năng của mình đi, còn cái câu mà mặc dù ngu vkl ra ấy, biết ti toe mà bày đặt mở mồm ra bảo người này sai, người kia sai mình thấy bạn đang chửi chính mình đấy :)

Ý mình muốn nói tới đó, mình cũng chỉ là 1 "newbie" cùi bắp, cũng chả dám xưng hô lớn tiếng ở đây, các bạn đọc xong rồi gạch đá thoải mái. Ok, bye bye!
    Lúc đầu mình cũng thấy hứng thú với cái diễn đàn này, nhưng dạo này biến chất quá, thôi mình phắn đây. bạn phán như thánh ấy, xog lại bảo cũng chỉ là 1 newbie cùi bắp ko dám xưng hô lớn tiếng =))
    còn bạn thích thì vào, ko thích thì phắn, phắn luôn đấy
    biến chất á /:) bạn tham gia đc bao lâu mà dám nói "biến chất", BIẾN BIẾN CÁI ***
    Hanee, Ku Sang, Hưng Trần Văn4 người khác thích bài viết này.
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

có ba điều mình muốn nói với bạn

mời bạn học lại định nghĩa về designer và chibi xem nó liệu có liên quan tới nhau ko, vẽ chibi có phải blend, có phải ghép ảnh, có phải sử dụng màu,sự dụng các chế độ hòa trộn blah blah ko nhé

thứ hai mình vừa check info của bạn, bạn chẳng có đóng góp gì nhiều cho diễn đàn của chúng tôi nhưng sao bạn lại kêu gào đòi nó phải thế nọ thế kia, mỗi member là một tế bào của forum các bạn ko đóng góp thì diễn đàn làm gì có cái gì cho các bạn xem??? đừng có ngồi bốc phét rồi hét lên với chúng tôi bạn cần bài viết tốt bài viết hay trong khi các bạn chẳng chịu đóng góp gì ngồi mà chờ đợi :| dạo này tôi cũng mệt mỏi với mấy cái bạn kiểu kiểu như bạn quá à x(

thứ 3 bạn nên coi lại những gì bạn nói và bạn làm đi nhé! nói và làm nó khác nhau quá =))

Hanee, Ku Sang, Fly Nguyễn3 người khác thích bài viết này.
  5. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nên gọi là AHBP hay trẻ trâu =)) mà dạo này có mấy bạn như thế này rồi, nghe nhiều nhảm => và chính những đứa như thế đang làm giảm chất lượng 4rum, VOTE BAN
  6. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, Cũng không phải ngẫu nhiên mà nhiều người lại lên tiếng thế... haiz... mem quen của diễn đàn thì không nói, nhưng mấy new bie thì vào thấy diễn đàn mình dạo này cũng khác khác thật...Thấy đâu toàn là nhờ vả đặt lên mặt tiền của page...
    Mọi người cũng cố gắng, tuy rằng làm nghệ thuật là không có được gượng ép, nhưng giờ có cái gì vầ designer thì chịu khó share lên với. Hạn chế việc thủ dâm tinh thần nhau thôi, gây thêm thù là tạo thêm kẻ địch quấy rối trọc phá và làm mất đoàn kết. Góp ý nhẹ nhàng, chém gió vừa đủ mát thôi. Nhiều tops đọc xong em nói thật là em cũng ko dám comment tại thấy bão lớn quá, mình nhảy vào không phải đầu cũng phải tai.
    Em kiến nghị thế này ( đơn cử) là dưới n bài viết nào đó thì không được viết bài trong mục nhờ vả đi. Mà thấy cũng không ổn, nhiều khi người khác nhờ mình còn có cái mà làm, giờ đếch ai nhờ cũng không có ý tưởng lại ngồi la liếm chém gió... haiz...
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ma toi ko hieu ban chu thot tham gia dien dan dc bao lau, da dong gop dc gi cho dien dan roi ma phan cu nhu dung het vay :)
    Ku Sanggoal thích bài viết này.
  8. goal

goal Thành viên cấp 3

mới bị kêu là AHBP với Trẻ Trâu xong =((( đọc cmt trên VDS mà buồn thúi ruột T.T
    b0yHN_96 thích bài viết này
  9. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Anh Dư ơi, anh bức xúc gì đợi tối có onl máy thì nói đê.
    Đừng có đâu đầu với thành phần như thế này....
  10. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

có cái này thôi sao đá gạch nhìu vậy !!! Chung quy mà chốt 1 câu để cho mọi người hiểu ! Là dân Việt Nam mình có cái '' TÔI '' quá lớn,mà ko ai dám nhận cả :)
  11. Ngok ngheck forever smile

Ngok ngheck forever smile Thành viên cấp 1

:-H Bye bạn hk thik diễn đàn thì đi đi nhé !!! Mình thấy diễn đàn chả đi lẹch hướng đâu !! Các bạn trog 4r cũng góp ý cho nhau chứ đâu có fai~ khen ko đâu !!:-H Đi đi chúc bạn thượng lô bình an, hạ lộ bò càng
  12. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Ơ thế chưa CLOSE à =)))
  13. Suso

Suso Thành viên cấp 2

VOTE BAN!
  14. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Con sâu làm rầu nồi canh :-H
  15. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

dạo này nhiều thớt góp ý nhề :-?
  16. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Bác viết không dấu nhá, tự ban nick thôi =))
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn