Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điện Thoại Lumia 1020 VS Máy Ảnh Dslr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi PeThuBr, 10/2/14.

Lượt xem: 11,829

1. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Có người nói DSLr "đập chết" lúa mỳ!Em thấy là có vẻ đúng,bởi DSLr dù sao thêm lens vẫn đa dụng và điểm ảnh sắc hơn "lúa mỳ" nhiều. :3
    P/s: em chém thế thơi,các bác đừng quăng boom tội em ạ! :3
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

pkcdance Thì có ai nói lúa mì hơn được DSLR đâu...
    Chỉ có điều có mấy bác bảo ko tin lúa mì chụp xoá phông được thì....
  3. Darkin

Darkin Mới đăng kí

so sánh body + lens len ca vài chục triệu với một cái điện thoại nhãm hết sức haha nói tóm lại thớt nên sài máy cai power shot tập tọe rồi có nên mua dslr hay không :D
  4. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Không biết S3 có làm giống vậy được không ạ? @-)
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Được bạn à, có lens là đc hết =))
  6. Hiếu Hiền

Hiếu Hiền Mới đăng kí

Lumia có bokeh à ?
    Nếu vậy thì Em bỏ nghề luôn @@
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

xuangiang1011 em dùng dslr rồi, và hình như anh đọc ko kĩ, chưa đọc kĩ đã phán em thế ???
    có dòng nào em viết là lúa mì 1020 chụp phơi sáng + xóa phông hơn dslr ??? ( em chưa hề edit cmt ở trên, nếu edit thì 4rum sẽ hiện thời gian edit, anh đọc lại đi )
    em bảo rằng nếu có 1020 thì em thích chụp phơi sáng hơn là xóa phông như chủ thọt, vì dòng lúa mì, con 1020 bá đạo nhất về khoản này rồi còn gì.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/2/14
  8. tvhungub

tvhungub Thành viên cấp 1

Hiếu Hiền bạn làm "nghề" gì vậy? bỏ "nghề" luôn đi bạn =))
  9. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Để dành tiền mua lens mới dc =))
  10. Vũ Quốc Hoàn

Vũ Quốc Hoàn Thành viên cấp 1

mình thấy bạn không chụp được có lẽ do chưa biết cách thôi. 1520 mình không biết chứ 1020 thì với mình thấy xoá phông phơi sáng ác ấy chứ :D

Ủng hộ diễn đàn