Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điều không nên có của diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi siêu nhân lội nước, 25/1/13.

Lượt xem: 8,939

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

=.,= bảo sao nãy h hắt xì mấy lần.
    Mình hiền lành, mới gạch đá với có 2-3 người :'( Vậy mà ...
    ╯.╰
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình vào đâu có gạch đá gì với Môi đỏ xuân giang đâu nhẩy :))
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Chắc phải giả gái để quen nhiều nữ xinh thôi :))
  4. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

tên em nguy hiểm nên ông í ko đả động gì cả :v
    chắc thành phần nào cảm thấy bắt nạt đc mới bắt nạt :D
    P/s: lão vừa vinasoy cái ảnh fb của mình -_-
    hth02x1 thích bài viết này
  5. Fly Nguyễn

Thế nên h tớ mới lên tay thêm dc xíu nè :D
  6. Fly Nguyễn

Anh cũng bị ông Ni Lông cho lên đĩa kìa :))
  7. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

thánh có cần e huy động anh em góp gạch đá để lên tay thêm ko :D
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  8. Fly Nguyễn

Thím còn sống là vì em chưa kiếm dc cái hình nào... tử tế đấy nhá..
    Đầu gấu Vietdesigner thích bài viết này
  9. Fly Nguyễn

Đã bảo là có khả năng né gió như thần mà, ko phải xoắn đâu ;)
    Sống với châm ngôn là: Né ko dc thì té :))
    thanhluandarkghost thích bài viết này.
  10. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Vì tình hình đông-ti-mo rất căng thẳng như bác thớt nói, cho nên mềnh đây nào có dám vác ảnh xấu lên forum nhờ vả retouch, blend bao giờ. Sợ gạch đá nhiều quá tránh ko kịp là u đầu mẻ trán như chơi 8-|
    siêu nhân lội nướcFly Nguyễn thích bài viết này.
  11. Fly Nguyễn

Thím cứ vác hình cái lò gạch lên nhờ Blend xem ai dám ý kiến :))
    darkghost thích bài viết này
  12. setgon

setgon Thành viên cấp 2

Đọc đi đọc lại hình như mình thấy mọi người có vẻ nhằm lẫn với "góp ý" và "lên mặt" thì phải (nếu ko phải thì bỏ qua cho mình nha :D) ^^!
    Góp ý thì ai mà ko muốn, nhưng lại lên mặt kiểu dạy đời thì cái TÔI ko lên mới lạ đó 8-}
    Cái này thì còn tùy phải cách hiểu của người nói và nhận biết của người nghe thôi, bởi vậy ranh giới của nó mong manh lắm :-< . Người nói cho đó là bình thường, nhưng nếu người nghe là 1 người nhạy cảm thì mọi chuyện lại khác :-? . Nên cũng ko thể trách người nghe dc :P

Khi cái TÔI của người nghe bức phá, thì im lặng cũng tốt. Nhưng im lặng đồng nghĩa với NHỤC và chấp nhận mình sai, nên mấy ai làm dc. Nên có cự lại cũng là chuyện bình thường thôi mọi người ạ ^^!

Cuối cùng..., để ko có WAR mình thấy thì tốt nhất nên học cách ăn nói & thêm luyện thêm một cái đầu thép để có thể bình tĩnh trước mọi tình huống :)

P/s: Mình góp ý vậy thôi sai sót mong mọi người bỏ qua nha ^^!
    siêu nhân lội nước thích bài viết này
  13. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Haha. Em toàn thế:)) chụp và chỉnh lại ánh sáng. Nhìn ưng mắt lắm ý. Nghĩ, phải cố làm thật đẹp mang lên đây khoe a,c,e. Cơ mà vẫn phải để lại câu xin ý kiến, xin gạch, xin các cách khắc phục. Vì hiểu rõ cái tính của mình. Bao giờ mới làm đc 1 2 ngày, ngắm đi ngắm lại vẫn thấy đẹp. Dù cho mang lên bị chê 1 2 câu. Vẫn cho là đẹp trong lòng. Đến ngày thứ 3 đọc cm nhật xét + lời khuyên. Xem lại tác phẩm thì bắt đầu thấy xấu dần đều. Ban đầu đi chụp. Để file RAW. Có bao nhiêu. Xấu đẹp lưu lại hết trong máy để xem lại sau này còn khắc phục. Cơ mà lưu nhiều quá. Cả cái ổ 200Gb chiếm gần 2/3 ảnh raw vs jpeg convert lại. Delete đi thì tiếc. Mà giữ lại thì chiếm dung lượng quá.
    Nói chung tác phẩm của mình. Bị ng khác chê là chuyện thường. Giờ chụp hơn 10k kiểu ảnh rồi, mà vẫn bị các bác chê. Nhận đc cái khuyết điểm là tay run, ảnh bị out rất nhiều, bố cục ảnh ko rõ ràng... Chưa làm cách nào thoát đc cái ảnh bị out:((
    Chết, cứ viết mà quên ko đi vào chủ đề chính.
    Forum thì dù có đến cả voz cũng có war thôi. Nói chung, anh em nhường nhau vài lời, để ít war đi.
    Có câu, có đánh nhau mới thành bạn đc. Từ từ, rôig sẽ ổn hết thôi.
    Vấn đề cần nêu thêm ở đây, là nhiều bác vui quá, mà thành ra ko hay, như các topic nhờ vả, gép, xoá bừa bộn, thì ghép hay xoá theo ý của ng nhờ vả thì ít, mà troll thì nhiều.
    Thêm 1 ý kiến riêng, là nên cho thêm 1 điều trong nội quy là ko nhờ vả làm ảnh chất lượng quá kém. Chụp từ đt mà size dạng như 1.3megapixel hay 2.0 xong lại thêm chụp trong đk tối, nosie nhiều. Thì tốt nhất là ko nên. Cho lên nhờ vả vừa ko đc đáp ứng, lại bị nặng lời, chê bai... Tốt nhất những trường hợp như vậy "mốt" nên messenge cho member đó nói lý do và close topic. Tránh để các mems khác vào ném gạch.
    Em xin hết!:)
    Mr_pingusiêu nhân lội nước thích bài viết này.
  14. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

chuẩn :))
  15. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

a e mình chưa gạch nhau nè a :>
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mỗi người là 1 mảnh ghép tạo nên 1 bức tranh , các mảnh ghép ko thể cãi lộn với nhau về cái vị trí của nó .
    mgr, hoa_ki_longShimizu thích bài viết này.
  17. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Vụ gì đó ta? Tò mò đi kiếm đọc chọc chơi với =))
  18. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Nói gì thì nói... nhờ gạch đá ầm ĩ mà mình mới lên tay nhanh được... hì hì >:)
    Nhưng rất mong mọi người nói chuyện lịch sử với nhau, đừng để anh em mất lòng... biết đâu đó 1 ngày lại gặp nhau lúc đi off thì ko biết ăn nói thế nào cho phải... hì :P
    Shimizu thích bài viết này
  19. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

hello chú đồng môn, thế đứa nào troll chú để a troll lại cho nào >:)
  20. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn