Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Digital Art" theo phong cách cây nhà lá vườn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi davidhuy, 27/6/12.

?

Bạn thích hình nào? (Có thể chọn hơn 1 đáp án)

1. 1

29.0%
  2. 2

29.0%
  3. 3

12.9%
  4. 4

19.4%
  5. 5

9.7%
  6. 6

74.2%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 9,739

1. davidhuy Thành viên cấp 1

Chào cả nhà, mình cũng vừa mới tham gia forum, mình có sở thích chụp hình tự sướng hay chụp hình bạn bè xong rồi vọc PTS, mình tìm nhiều 4rum về photography rồi nhưng post ở đây chắc sẽ nhận được sự quan tâm của mọi người hơn, chứ những 4rum chuyên về nhiếp ảnh thưởng ko quan tâm lắm về tác phẩm của mình. Vài hình mình làm trong khoảng 2 tuần nay. Hình digital art của mình thường có 2 phong cách, 1 là sắc nhọn, gai góc, 2 là nhìn như tranh vẽ.

Mình có suy nghĩ như thế này khi làm về digital art. Có nhiều người nói rằng và mình cũng cảm thấy ko sai: "Nếu mẫu ko xinh, ko đẹp, ko biết làm dáng hay ko có nét mặt hay thì khó lên được những tấm hình đẹp". Mình muốn chứng minh điều này là ko phải lúc nào cũng cần thiết. Album "Digital Art" này, toàn bộ mẫu trong hình của mình toàn là bạn bè của mình và chính mình , ko ai là model cả, nhưng nếu mình biết đặt concept để họ toát lên được cá tính nổi bật nhất của họ, thì mình vẫn sẽ có những tấm hình đẹp.

Mình share để mọi người góp ý.

Sắc nhọn, gai góc trước

Cái này là hướng về tranh vẽ nhiều hơn, nhẹ nhàng hơn
    #3:

#6: Tấm này, mình làm facebook cover cho đứa bạn, nó thích nấu ăn nên mình làm theo kiểu master chef

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Cool ... 3 tấm đầu và tấm cuối rất đẹp, cố gắng viết tut đi bạn ;;)
    Lâm Fox thích bài viết này
  3. Lâm Fox

Lâm Fox Thành viên cấp 1

Chờ ra tut
  4. davidhuy

davidhuy Thành viên cấp 1

Hy vọng có nhiều bạn ủng hộ để mình làm tut :D
    Tuấn Anh Grapher thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thế để mình đem lên facebook fanpage I Love [Photoshop] tham khảo trước, nếu mọi người ủng hộ nhiệt tình thì bạn viết tut nha :D

Mình là mình kết tấm số 6 đó, cái đó có ảnh before k? nếu có thì bạn gửi đầy đủ cho mình ảnh số 6 để mình post lên fanpage tham khảo nha!
  6. Chơi Vơi

Chơi Vơi Thành viên cấp 1

Pic cuối nhìn rất chuẩn. Ý tưởng quá tuyệt
  7. davidhuy

ừa nếu bạn có thể share lên đc trang FB thì vui quá :) Nếu được ủng hộ, mình sẽ ráng suy nghĩ vể vụ tutorial này hè hè vì mình cũng ko rành về record và edit video cho lắm. Với mình cũng khá bận rộn trong khoảng thời gian này vì mình đang làm đồ án tốt nghiệp nữa.

Nếu bạn có share thì giúp mình đặt link FB của mình luôn nha :D
    https://www.facebook.com/media/set/?set=a.10150892962548333.407586.740133332&type=3
    Thể loại này cũng khá mới ở Việt Nam nên mình cũng mong muốn có nhiều người cùng đam mê với mình add friend với nhau cho vui nhà :) Nếu có ai thích học hỏi thì cứ add mình trên FB nha

Còn tấm Master Chef thì đây là kết quả của những bước retouch chính. Nói thật thì từ step này qua step kia, mình dùng khá nhiều tool, filter và adjustment nên ko fai chỉ 10 giây là làm ra được 1 step :)
    Background thì mình tự chụp, sau đó mình có chỉnh sửa background lại nữa, có ghép thêm cái này nọ nữa, chứ ko fai là có sẵn ngay từ đầu.
    Hàn Phong, Ốc Sên, Lâm Fox1 người khác thích bài viết này.
  8. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Thích tấm 1 và 2 đấy bác. KẾt. :D
  9. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thích ảnh đầu và cuối :x kết nhất là pic cuối :x Viết Tut đi được không ạ :D
  10. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

đòi tut bạn ơi :(( hay quá
  11. Phạm Hữu Dư

Ốc Sên thích bài viết này
  12. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Mình thích tấm 1 nhất ^^
  13. davidhuy

Cám ơn bạn đã share, chứ mình có cảm giác bà con like hưởng ứng là chính bạn ah, chứ số lượng người thật sự thích thể loại này không nhiều, số lượng người comment nói lên điều đó ah. Vả lại, có thể do thể loại này còn mới nên thế, chứ dân thích vọc photoshop bây giờ thích blend màu cho ảnh nhiều hơn, cái này cần đầu tư nhiều hơn về mặt thẩm mỹ và cần sự tỷ mĩ hơn.
    Mình hy vọng sẽ có nhiều bạn thật sự like vì thể loại này để dân photoshop có 1 cái nhìn mới về photoshop, chứ photoshop ko phải mãi chỉ là blend màu, làm mịn da là thôi :)
    green.phan, MomoIsMe, Huỳnh Nhật Hưng5 người khác thích bài viết này.
  14. Phạm Hữu Dư

Hi vọng sau bài tut của bạn, mọi người sẽ chú ý đến thể loại này hơn :D
  15. Chu Thanh Tùng

Chu Thanh Tùng Mới đăng kí

chủ thớt ơi, có phải a dùng HDR toning k ạ :)).
    nhìn cái này rất giống HDR :))
  16. Chu Thanh Tùng

Chu Thanh Tùng Mới đăng kí

hình như cả topaz nữa :)) chờ tut :))
  17. davidhuy

Không HDR Toning bạn ah, 1 tấm HDR ko dễ đâu bạn ah
    mình ko dùng thêm plug-in ngoài j cả nên ko có topaz đâu
  18. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

chuẩn bạn à, giờ mấy bạn teen chỉ thích blend màu cho gái thôi =)) mình vô cùng hóng tut của bạn :D THANKS trước :P
  19. snuwolf

snuwolf Mới đăng kí

Vào ngồi hóng tut :x
  20. davidhuy

Mình mấy hôm nay khá bận do có vài người thuê làm poster nên chỉ có thời gian chụp lại screen shot của những step quan trọng thôi, chứ chưa có thời gian làm kỹ. Mình sẽ share trong những bài viết tới.

Trong những bài viết tới, mình sẽ lần lượt share cho các ban các techniques, filter/ adjustment layers mình có dùng trong những tác phẩm của mình do digital art hay manip (cộng đồng VN dùng từ manip này khá nhiều) ko fai chỉ 1 bước làm là làm ra được mọi thứ, có khi làm cả 1 tấm hình hết gần 50 filters / adjustment layers. Mình sẽ ko nói về những thứ quá basics, toàn bộ sẽ là TIPS mà mình tổng hợp và tự mình tìm ra được và mình dùng trong bức hình của mình.

Còn full tutorial thì mình có lẽ chỉ share tutorial qua email cho những người thật sự đam mê thôi. Hy vọng admin thông cảm chuyện này, dù là ai thì cũng chỉ muốn cho những người thật sự tâm huyết và biết trân trọng tác phẩm biết được.

Bạn nào muốn full tutorial thì cứ add friends rồi PM mình trên FB, để lại email và tên với ghi lại tutorial của hình nào để mình biết, chứ đừng post ở đây, ko bị admin gọi là spam thì chết, khi nào mình làm xong mình sẽ send cho các bạn.
    https://www.facebook.com/davidhuy1408

Hy vọng các bạn vẫn luôn ủng hộ mình. Các bạn có câu hỏi gì thì cứ PM mình nha!

Đây là 3 tác phẩm mình vừa làm trong tuần qua, hy vọng mọi người thích chúng.

#7: Kissing in the rain

#8: Will you marry me

#9: The Great Escape

Gjna Sún, MomoIsMe, Hanee6 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn