Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital Painting] Abandoned Temple & Girl In The Snow

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi medabots1996, 8/1/14.

?

Bạn cảm thấy 2 tác phẩm này như thế nào?

1. Đẹp khi nhìn chung và ổn về bố cục

2 vote(s)
    50.0%
  2. Tạm được

2 vote(s)
    50.0%
  3. Không ổn lắm

0 vote(s)
    0.0%
  4. Khá tệ (Xin bạn cho mình lý do cụ thể)

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 3,103

1. medabots1996 Mới đăng kí

Chào mọi người, mình là mem mới của Vietdesigner (Thật ra thì mình stalk page cũng lâu rồi, bắt đầu là từ page trên FB, sau đó là chuyển sang forum)
    Nói chung là còn khoảng 2 tháng nữa mình mới sang tuổi 18 nhưng mà mình cũng đã làm quen với photoshop được một thời gian cũng khá (Chính thức là khoảng 2 năm)
    Vì mình quyết định là sau khi tốt nghiệp THPT thì sang Nhật du học ngành thiết kế đồ họa cao cấp, nên mình có làm một quyển Art Collection và 2 piece này là 2 tác phẩm sẽ nằm trong đó (chủ yếu để giúp mình dễ dành hcọ bổng hơn). Mình có cái tật là cần hoàn hảo, nên rất mong mọi người có thể góp ý cho mình về 2 piece này (đều là digital painting, vì mình không vẽ bằng tay được)

Girl In The Snow (Vừa làm xong)

Abadoned Temple

Cách thực hiện của mình trong cả 2 piece này là kết hợp khả năng Photo-Manipulation cùng một số tool trong Photoshop để tạo ảnh thô, sau đó mới sử dụng Brush-set để vẽ lại cho hoàn chỉnh và cuối cùng là dùng Color Correction để chỉnh lại màu cho ảnh

Mong sẽ nhận được nhiều gạch đá từ mọi người!

Mình hotlink lại từ Deviantart của mình nên nếu có gì sai sót xin mọi người bỏ qua!

...
    Zane Princeton, Aki278, Radium5 người khác thích bài viết này.
  2. ledat1471991

ledat1471991 Mới đăng kí

Đẹp đấy em :)
  3. medabots1996

medabots1996 Mới đăng kí

ledat1471991 Cảm ơn anh đã quá khen~ Em còn phải học hỏi nhiều
    vipser cảm ơn anh đã góp ý gúp em, thật ra ở pic 2 là lần đầu tiên em thử vẽ tóc và những thứ liên qua tới người, thành ra em vẽ hơi ngược mtộ tí (Vẽ từ chân tóc ra), với lại em sử dụng Pentool do vẽ bằng chuột em không đi nét được, và em không tablet nhưng chắc chắn em sẽ tìm cách khắc phục sau~
    Còn pic 1 thì em có định thêm texture cho phần núi ở phía sau, nhưng mà em vẽ bức này đúng hôm mạng bị đứt cáp biển nên tìm texture không được, đành để nó thô như vậy...
  4. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

Tấm thứ 2 nếu mình đoán không nhầm là bạn làm theo tut của digital tutor thì phải :D .
    Vẫn còn một số lỗi ở tấm này :
    - Núi bạn tự vẽ 2D nên hơi lộ và ánh sáng chiếu vào núi cũng chưa hợp lý.
    - Cái cột cao nhất trên nóc đền .
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

6. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Mình thì k pro như bạn rồi, nhưng nếu bạn cần sự hoàn hảo, thì đứng ở góc độ người nhìn bình thường, chân mày con gái như vậy thì hơi k đẹp. Con gái thường sẽ tỉa cho gọn và mảnh 1 đường cong là đẹp nhất :P Xin hết, vì pic 2 mình thấy cũng khá ổn :D
  7. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Pic 1: Tóc, chân mày trông hơi thô. Vẽ kỹ lại nhé, dùng brush mềm thôi. Còn phần ánh sáng thì không ổn lắm, cái mũ sáng đến mức độ gần như cháy ảnh vậy mà khuôn mặt, 2 gò má vẫn để ánh sáng thông thường, chưa ổn. Mình thì không vẽ được như thế, trên đây chỉ là nhận xét theo cảm nhận mình thôi, tùy cảm nhận mỗi người. Mình thích vẽ chân dung
  8. hungry

hungry Thành viên cấp 1

Pic 1 : Bạn mà vẽ tỉ mỉ tóc và lông mày nữa thì . . . . :-bd
    Chúc bạn thành công nhé

Ủng hộ diễn đàn