Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital Painting] Smile

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Rau Câu, 26/10/13.

Lượt xem: 3,100

1. Rau Câu Thành viên cấp 1

Đây là bức digital art thể loại chân dung gần đây nhất của mình ( cũng là để chuẩn bị cho công việc sắp tới). Thật ra mình thích phong cách mảng miếng, để lại nét cọ chứ không thích chùi mượt thế này. Nhưng mẫu có gương mặt đặc biệt quá...có gì đó rất thu hút, khiến mình không thể không tả thực! Dùng tay che nữa khuôn mặt bên này rồi bên kia rồi xem tổng thể, thử đi mọi người :)

...
    Heo Unique, MissMabu, Jimmy Kudo9 người khác thích bài viết này.
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

đẹp quá :x thích cái tóc ghê, bạn có thể cho mình xin cái hướng dẫn hoặc là tóm tắt cũng đc :D
    Rau Câu thích bài viết này
  3. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

RainyWarrior Mấy bài trước mình...vẽ save lại từng bước, bài này mình vẽ 1 lèo luôn. Để hoàn thành một bức như thế này thì có khoảng 3 đến 4 bước.
    1. Dùng nét để phác hình. Ở trường mình được dạy nhìn hình mẫu sau đó vẽ phác lại. Tuyệt đối không vẽ đè hình.
    2. Xác định hướng của ánh sáng, dậm màu cơ bản ( tối ,trung gian, sáng và sáng nhất)
    3. Đặc tả chi tiết: tả sâu về ngũ quan, tóc. Bước này rất quan trọng.
    4. Chỉnh sửa tổng thể. Hoàn thành.
    Hic... Mình tóm tắt 4 bước thế thôi...Để diễn giải ra thì có rất nhiểu vấn để để nói... Khi nào có thời gian mình sẽ nói chi tiết hơn. Tạm thời mình sẽ up những bài vẽ (hồi năm 2) có lưu lại từng bước cho bạn xem để dễ hình dung 4 bước mình nói ở trên.

shima_smlf, MissMabu, Phạm Hiếu2 người khác thích bài viết này.
  4. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Có hồn quá :x
  5. star_on_sky

star_on_sky Thành viên cấp 2

nhìn như ma ấy..gê gê :D
  6. Cu Tý

Cu Tý Thành viên cấp 1

đẹp quá. vẽ bằng PS hay SAI vậy bác ?
  7. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

8. tương tương

tương tương Mới đăng kí

thật sự ảnh đầu tiên là quá đẹp ! yêu mất rồi <3 <3
  9. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

vẽ đẹp quá
  10. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Mình còn phải cố gắng nhiều nữa! Cám ơn mọi người :)
    tương tương thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn