Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Digital Painting - Vẽ lại chân dung từ ảnh thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi boyplay, 27/12/12.

Lượt xem: 55,449

1. Ds888

Ds888 Mới đăng kí

Đây không phải là digital painting.
    Chỉ đơn giản là retouch mà thôi
    DesignerDuongLe thích bài viết này
  2. DesignerDuongLe

DesignerDuongLe Thành viên cấp 1

Hì..mình thấy cũng chẳng có gì cao siêu đâu các bạn ạ.họ là dân trong nghề, có học mỹ thuật nên bít cách chọn mảng, hình nét có độ chuẩn để giữ lại là ra đặc điểm thôi.cũng giống như vẽ chân dung vậy, ở đây còn có cả hình mẫu để can thì cũng chẳng có gì cả. các bạn chịu khó chút mình nghĩ se làm đc.như mình thì thích pop art hơn. có chất nghệ, có chiều sâu về ánh mảng miếng hơn.
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cầy b giờ mới làm được dư này :-s
  4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Đây là tp của e dựa trên bài tut này
    Stock

Tác phẩm
    sun_writer thích bài viết này
  5. Sun

Sun Mới đăng kí

bác blur đi một chút và lấy bursh phạc lại một chút tóc sẽ tốt hơn đấy :D dùng bursh vẽ lại một chút cho nó ra chất hơn ;)
  6. luongplaza

luongplaza Thành viên cấp 1

hay quá em cũng đang muốn làm thử tut kiểu ntn đây :x
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bài viết đầu tư thời gian chuyên nghiệp thật ý chủ thớt. Vote like cho chủ thớt :D :+1::like:
  8. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

E nên cám ơn thêm anh Killer vì đây là người viết những bài tut này, nếu a nhớ không nhầm thì nó có cách đây 7 năm, theo a biết thì Killer cũng là người đầu tiên thử áp dụng thể loại này tuy rằng kĩ thuật thời đó hơi khác 1 chút nhưng về cơ bản là khá ổn :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vâng. Cảm ơn a Hưng đã cho e ý kiến :-bd.
  10. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Theo mình cái này là Scan ảnh thì đúng hơn ==
  11. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

LIKE LUÔN!
    ĐANG CHUYỂN TỪ VẼ PEN SANG VẼ BRUSH ĐÂY :D
  12. Người Vớt Hoàng Hôn

Người Vớt Hoàng Hôn Thành viên cấp 1

ĐHVN...nơi đản sinh những pro...1 trong những trang đi đầu đồ họa tại VN
    Tut tuy cũ nhưng thanks bác thớt chia sẻ...^^
  13. Người Vớt Hoàng Hôn

Người Vớt Hoàng Hôn Thành viên cấp 1

Manip là dùng kĩ thuật và stock cắt ghép bao gồm nhiều thứ như effect, Blend, Cắt - dán, lên ý tưởng, tạo không gian, bố cục Đòi hỏi sáng tạo cao và kĩ thuật tốt..

Còn Tut này làm gì có hiệu ứng, ánh sáng, lập dựng bố cục, cắt dán...ect... mà bạn gọi nó là manip..^^

Nếu bạn qua những trang web đồ họa Tàu, Hàn thì nó gọi đây là pantting digital - Phong cách này bắt người từ Trung Quốc là sự kết hợp với digital pantting tả thực của châu âu, cách Manhua, Anime của Nhật với nét vẽ bay và no màu của mỹ thuật TQ...

Mặc dù nó không thuần digital art..:D
    tiktom thích bài viết này
  14. chuyển ảnh ban đầu sang Art chỉnh thông số có vẻ nhanh hơn !!!:-?:-?:-?
  15. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

chỉ giáo lại cho e cái chỗ da mặt ở phần 1! k hiểu gi cả?
  16. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Cho đến bao h mới tu đc cái này :|
  17. Key

Key Thành viên cấp 1

pro nào làm dc biến dùm em bức này thành tranh vẽ phát :D
    Kiều Tiến Nghiệp thích bài viết này
  18. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

19. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

Thi thoảng mình vẽ background cũng sài cách này để gian lận. còn vẽ mod thì không bao giờ. :))
    Nói chung cho vào TUT Photoshop thì hợp hơn. Đây cũng là TUT hay cho ai thích làm poster game
  20. dotatthang

dotatthang Mới đăng kí

thích tút thứ 2, nhưng phải nói là khó và đòi hòi sự tỉ mẩn cao. bài viết rất chất lượng và chuyên nghiệp! khi nào rảnh mình sẽ làm 1 cái

Ủng hộ diễn đàn