Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Định hướng cho học sinh cuối cấp] Học mỹ thuật đa phương tiện

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi lehoaphuong171097, 7/5/14.

Lượt xem: 2,564

1. lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

Em đang là học sinh lớp 11, tức là sang năm thi đại học rồi ạ
    theo dự định ban đầu là học công nghệ thông tin, nhưng lại hứng thú hơn với design , đặc biệt là 3d, thiết kế web, mỹ thuật đa phương tiện , em cũng lên mạng tìm hiểu sơ sơ mấy chỗ đào tạo có tiếng, nhưng nhìn chung học phí đắt, mà nhà em cũng không có điều kiện, nên em đang rất phân vân, liệu có nên để đi làm rồi, có tiền thì học sau được không ạ? lấy học bổng ở mấy chỗ như fpt arena thì có khó không ạ?
    p/s: còn khá nhiều thắc mắc nữa, em sẽ hỏi thêm sau, mong các anh chị cô bác giúp đỡ

...
  2. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Mục tiêu của bạn là gì? Tiền hay làm vì đam mê? Nếu làm vì tiền thì nên chọn ngành khác, còn làm vì đam mê bạn có chắc là theo được cái nghề design này bao lâu. Nghề này vừa cực vừa bị sai vặt, tiền chả bao nhiu. Tự học làm cho vui thôi!
  3. lehoaphuong171097

lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

Viết Nhật em làm vì đam mê, tự vọc vạch chỉnh sửa ảnh vs vẽ vời trên máy tính thấy ham
    nhưng mà tiền cũng quan trọng, vì em còn phải lo cho bố mẹ nữa
  4. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút là bác nhắm học CNTT thì nhắm dc vào trường nào chưa?
  5. lehoaphuong171097

6. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Học ra lương lậu cũng được. cũng đỡ cực hơn làm công nhân với xách hồ. Tự cho mình là giới nghệ sĩ nữa. :D bây giờ nếu bạn có quyết tâm thì có thể theo học các lớp buổi tối ở arena multimedia. Tuần 3 buổi tối. Ban ngày thì bạn đi làm kiếm tiền ăn ở và học phí. Sau kì 1 nhảy ra ngoài đi làm cũng được 5 6tr 1 tháng đủ trang trải cuộc sống. Nếu có năng lực. xem như trãi nghiệm. Bởi vì nghề này cần năng lực thật sự chứ không phải cái danh bằng hảo. nên lấy đươc bằng rồi oke.
    Mình đi học được 1 kỳ rồi bỏ giờ bằng không có mà ở quê lương vẫn 8 triệu freelance vẫn đều đều. Thậm chí có công ty vẫn mời trả 8 9 triệu thử việc. Giờ nghỉ lại tham tiền không đi học phí quá. đang định học buổi tối ở arena multimedia kiếm cái bằng.
  7. lehoaphuong171097

minhducdesigner thế nếu e học cntt xong rồi đi lm kiếm tiền học multimedia thì có kịp k ạ? với cả kiểu nó trái ngành, còn năng lực thì e chắc cũng k đến nỗi :3 (tự cao)
  8. Gia Kiệt

1 nghề thôi bạn à. Nếu IT thì chơi luôn còn mỹ thuật thì chơi luôn mỹ thuật. chịu khó kỳ 1 đi. thiếu gì việc ví dụ như bê cafe... biết sơ sơ đò họa rồi thì đồ hình, áo phông, cũng đủ sống với ước mơ. mà học phí khoảng 17 18tr 1 kỳ hơi chát. vậy là mỗi tháng ngoài ăn tiêu phải để ra 3 triệu tiền học phí. mà gia đình có cho tiền học không. hay tự lập hoàn toàn.
  9. lehoaphuong171097

minhducdesigner hiện tại e đang kiểu chỉ biết cắm đầu vào học mấy môn toán lý hóa để thi đh, còn vẽ vời các thứ thì k đc đào tạo j cả :3 h bươn chải tự lập kiếm tiền k biết nổi ko , thấy hơi liều ạ :| h em bỏ ko thi đh chắc bố mẹ.. :|
    mơ ước của e ko biết có nên vứt xó ko ạ :((
  10. Gia Kiệt

Thế thôi học đại học đi. đam mê cũng thích nhưng tiền thích hơn. đam mê mà không đem về cho vợ con xu nào thì nó bỏ mẹ đi à. Thiết kế mức anh em mình chỉ đủ sống thôi. Sau này giàu thì làm gì chẳng được. Cứ nghành nào nhiều tiền mà học. vĩ dụ như an ninh chẳng hạn. sau này xin được công an kinh tế. tham mô tham nhũng tý có mà hốt bạc :D
  11. lehoaphuong171097

minhducdesigner thứ nhất:e là con gái
    thứ 2: nhà e ko có đk , nên tiền cũng là vấn đề k nhỏ, nhiều tiền ai chả thích, nhưng k thích kiểu kiếm tiền như a nói
    thứ 3: em ko biết cái liều của m có đúng ko, khác với bạn bè quá
    em rất phân vân nên mới hỏi, a nói kiểu.. :|
  12. Gia Kiệt

anh hiểu. cho anh hỏi vẫn đề ngoài lề tý
    Up cái ảnh lên đây anh coi rồi anh định hướng cho :D
  13. lehoaphuong171097

14. lehoaphuong171097

ảnh e vẽ cách đây mấy năm
    ảnh khác thì thôi :3
  15. Gia Kiệt

ý anh là hình em mà :D
  16. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Bác nhắm vào dc BK mà ko học ak?
    Phục bác luôn
    Mình thì vote cho bạn học CNTT :v
  17. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

lehoaphuong171097 Vừa học CNTT vừa nghiên cứu về mĩ thuật đa phương tiện được mà bạn. Hồi cấp ba mình cũng vừa học vừa nghiên cứu đó thôi.
    Ngoài lề xíu, nếu bạn muốn học Đa phương tiện nhưng không đủ điều kiện tài chính thì có thể tham khảo trường Học viện Bưu chính viễn thông nhé. Có cả cơ sở ở phía bắc và nam. Mình hiện học đại học chính quy ở CS phía nam ngành đa phương tiện đó.

Ủng hộ diễn đàn