Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đồ án 3Ds Max Resort Pearl, thủ khoa tốt nghiệp Thiết kế nội thất khóa VI ĐH Yersin Đà Lạt.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi Juu Nguyen, 8/8/13.

Lượt xem: 33,904

1. foxyjumper2809

foxyjumper2809 Mới đăng kí

Bài này render cũng bình thường, chưa phải như thật đâu bạn.
    Còn về thiết kế thì quá rối mắt và quá tham chi tiết!
    Các bạn trên nói ko quá đâu, các bài đồ án bình thường có nhiều bài tốt hơn bài này nhiều
  2. MrThanh

MrThanh Thành viên cấp 1

quá chuẩn,đẹp thế bạn ơi,gần giống nhà mình :v
  3. evphams16

evphams16 Mới đăng kí

Thực sự,nói về bố cục kiến trúc thì khá là rối mắt,quá lạm dụng chi tiết,ko hài hòa.render chưa thực sự bóng bẩy.Với dân designer thì càng đơn giản và ân tượng thì càng đẹp.So với mấy đồ án của ĐH kiến trúc tphcm có lẽ cũng bt
    sany_an thích bài viết này
  4. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Đúng là bài này mình thấy nhiều chi tiết thôi, độ thật thì chưa đạt bằng những bài mình đã xem ở đại học Kiến Trúc Đà Nẵng, hay TP. HCM. Cố lên nhé.. Chúc bạn thành công.
    Juu Nguyen thích bài viết này
  5. hanggia

hanggia Mới đăng kí

rối rắm nhỉ, tham chi tiết quá. Mình nghĩ chắc chỉ là chấm í tưởng thôi chứ thực tế ít người đầu tư quá nhiều đồ nội thất + đèn đóm chi chít như vầy
  6. Juu Nguyen

Juu Nguyen Thành viên cấp 1

Bùi Chí Trung anh làm ơn trả lời bằng hình ảnh đồ án của anh đi ạ..
    e chỉ up để ace tham khảo.. nếu anh có dị nghị j trường e thì e xin tl là trường e và Văn Lang là 1.. đi đôi chương trình và bằng cấp, đừng so sánh và hạ bậc SV Nam, Trung hay Bắc ở đây...
    anh phê bình e k dám ý kiến vì đây là kết quả của hội đồng thẩm định và Giám khảo bảo vệ tốt nghiệp gồm các thầy, KTS dạy và làm tại SG.. e và a theo e nghĩ chắc chưa đạt đủ trình độ để đánh giá và ra điểm cho bài Tốt nghiệp 1 trường ĐH :) !!! e xin cảm ơn..
  7. Juu Nguyen

render bài trung bình 3 tiếng 1 tấm vs máy cấu hình cao các ace ạ..
    mình chưa biết nhều nhưng thấy chị render, cái j cũng chọn max..
    cấu hình máy thế này:

kèm card hình 3Gb asus..

bài này đi từ thực tế RẤT NHIỀU và có giúp đỡ và đóng góp ý kiến qua nhiều lần kiểm bài của các KTS, giảng viên hướng dẫn...
  8. Juu Nguyen

em chỉ đóng góp bài cho ace trong diễn đàn tham khảo nên đừng ai bình luận khiếm nhã.. (trừ các thầy trong ban giám khảo buổi bảo vệ 2013 ĐH Yersin)
    vì nhẽ đây k phải bài của em mà là bài TN thủ khoa của trường em ạ..
    :)
    Sun thích bài viết này
  9. Juu Nguyen

Shin Jung Hyuk cái slide k nằm trong chương trình bảo vệ.. chỉ là làm sinh động lời giới thiệu thôi nên k đốt thời gian vào đó làm gì.. :)
  10. Juu Nguyen

JusTa Khôi mình up bài của ng khác nên không dám để nguyên, sợ bị coppi.. dù có CHUẨN hay k thì vẫn nên giữ bản quyền :)
  11. Juu Nguyen

nongducvan
    nhạc nền đây bạn nhé.. k lầm thì mất 6 ngày tìm và lọc nhạc dù slide này k cần thiết.. :)
    nongducvanStar thích bài viết này.
  12. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Mấy bạn không biết nhìn vào thấy nó khủng chứ so với mấy đồ án của dân kiến trúc thì chưa thấm vào đâu :))
  13. Juu Nguyen

thế ĐA bạn đâu đưa lên cho ace so sánh phát có hơn thủ khoa k =)))))))))))))))
  14. Juu Nguyen

à mà Kiến trúc thì không so sánh đc với Nội thất bạn ôi =))
    2 nghành khác nhau đem ra so sánh cái giề :3
  15. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

ý mình là so cái bố cục + chất liệu đấy
    mới năm 2 thôi, chưa phải ĐA, nhưng nhớ tên mình nhé :> 1 năm nữa mình sẽ cho bạn thấy =)) đùa chứ mình cũng gần thủ khoa Xây dựng HN đấy =)) thủ khoa ăn thua gì :v
  16. Pix

Pix Thành viên cấp 1

Mình thấy nó rất đẹp. Đó là cảm nhận mang tính cảm tính của mình. Mình ko có chuyên môn, nên ko biết là dư lày là bình thg như cân đường hộp sữa so với các trường khác hay là hổ báo cáo chồn rồi.
    Nhưng mà ghét cái kiểu nhảy dựng lên của chủ thớt mỗi khi có ng nx ko hợp ý mình. Núi này cao nhưng sẽ có núi khác cao hơn. Nếu chỉ thích nghe nịnh thì tốt nhất ko nên post lên các 4rum đông ng qua lại, nơi mà 9 người 10 ý. Để ở nhà thẩm du tinh thần thôi.
    hutiugo, Son Do, sany_an2 người khác thích bài viết này.
  17. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

18. DesignerDuongLe

DesignerDuongLe Thành viên cấp 1

rối mắt, tham nhiều chất thế không có khoảng nghỉ mắt. nhìn hoa hết cả lên rùi.
  19. Juu Nguyen

cais thím Pix này thím bị cái j z chời.. :3 :3 cái j mà nhảy dựng lên zzz.. =))
    à chết cha gặp thanh niên nghiêm túc r =))
  20. Juu Nguyen

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn