Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đổ bóng phẳng trong AI làm như thế nào ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi stakad, 30/12/13.

Lượt xem: 34,487

1. stakad Mới đăng kí

Mình hiện tại có vài file source ai khi mở lên thấy đổ bóng kéo dài như dưới
    bóng được xếp chồng bới rất nhiều hình đồng dạng
    Bro cho mình hỏi làm như thế nào đê được như vậy
    Hình full của em nó
    tặng các bác luôn source để ngâm cưu dùm e :)
    Code:
    http://www.mediafire.com/download/lh5yfoonjxvl814/Depositphotos_34288093_original_vect.zip

...
    H_T thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

mở nguồn ra tham khảo.:3
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn tạo 2 đối tượng tròn vo! Sắp xếp chéo nhau 1 tý! Cái bên dưới bạn cho opacity = 0. Sau đó Double Click vào công cụ Blend Tool. Ở mục spacing Chọn Specified Steps. Gõ vào đó 1 số ví dụ là 15 chẳng hạn! Sau đó! Click chuột lên từng đối tượng! :D Cho thêm 1 cái tròn tròn nữa nhạt màu hơn nằm trên là dc :v :v
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/13
    Stick, Thành LộcHồng Sơn thích bài viết này.
  4. stakad

stakad Mới đăng kí

tks bạn nhiều :D
    cũng vừa tự mò ra :))
    tại hôm bữa depositphotos khuyến mãi nên 5 hình 1 ngày free nên down khí thế :3 g mới rảnh ngồi ngâm cứu
  5. Ohzinzin

Ohzinzin Thành viên cấp 1

cái này drop shadow cũng được mà, đúng ko
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  7. Donguyen BichNgoc

Donguyen BichNgoc Thành viên cấp 1

@dù: người ta hỏi trong AI ông đem trả lời trong ps
  8. thuduc88

thuduc88 Thành viên cấp 1

đánh dấu
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì Ai đây /:)

giomuahahoanghieudn thích bài viết này.
  10. thuduc88

thuduc88 Thành viên cấp 1

đánh dấu
  11. Băng THần

Băng THần Mới đăng kí

mình hay nhân đôi đối tượng xếp chếch chếch nhau chút rồi dùng opacity cho nhạt đi tí là làm đk bóng :)
  12. nodsinqn

nodsinqn Thành viên cấp 2

hay quá thử liền thôi :like:
  13. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

sao minh vô Blend chọn số 1 thì nó hiện k như trong video nhỉ
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

15. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner ơi, cho mình hỏi, mình làm với mấy hình tròn, hình vuông hoặc vẽ bằng pentool thì ok nhưng mình làm bằng text thì nó lại ra thế này, giúp mình với
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

phong92x: Vì là độ dài của bóng chữ nó quá ngắn chứ sao nữa? Mà đối tượng thì nên để ở giữa khi áp dụng Long Shadows chứ ko ai để méo méo sang một góc như thế này cả.
  17. giomuaha

giomuaha Thành viên cấp 1

Trời ơi mình làm gần giống ùi, mà ko đủ bài viết ko post dc hình! làm sao cho bạn thấy dc nhỉ!
    Làm theo cách mình hay làm nha! coi dc không?
    Coppy 1 lớp màu xám nằm dưới cánh hoa trắng rồi thêm 1 lớp trùng với màu nền kéo xuống dưới xíu rồi chọn cả 2 ( lớp xám + lớp trùng màu nền) bấm Alt + Ctrl + B là ra ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/15
  18. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner mình làm được rồi, hôm qua mò mẫm trên các tut của nước ngoài rồi tự ngẫm xem sai ở đâu và giờ thì ok rồi thanks nhé

Ủng hộ diễn đàn