Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đổ gradient cho shape mà ko sử dụng blending option or Adjusment layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lehieuds, 17/3/14.

Lượt xem: 4,669

1. lehieuds Thành viên cấp 1

Có bác nào pro xin chỉ giúp mình cách đổ gradient cho shape layer mà ko sử dụng blending option hay Adjusment Layer được ko, thấy trên mạng có cái Gradient Object mà ko làm cách nào đổ gradient như nó được.

...
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Cách 1 :
    Đổ gradient môt layer mới rồi clipping mask lên shape layer.
    Cách 2 :
    Nháy đúp vào shape layer có tùy chọn Gradient Overley

3. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Xin lỗi bác vsea vì mình quên ko nói rõ, ý mình ở đây là thao tác tạo gradient mà ko đụng chạm gì tới shape layer cơ, cách 1 thì gần đúng nhưng cũng không phải, cách 2 thì không được, ý mình như trong ảnh này cơ
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Không rõ ý không đụng chạm của bạn lắm. Nhưng để tạo như hình thì chỉ cần đổi Fill thành Gradient thôi :
    lehieuds thích bài viết này
  5. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Ukm nhỉ, thế mà quên mất, làm flat design nhiều quên mất :D, mà hình như nó còn cách khác mà đổ một lúc bốn cái shape layer kia thành gradient theo đúng tỷ lệ màu giữa màu đầu tiên và màu cuối cùng nữa thì phải.
  6. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Giữ layer shape, tạo layer mới lấy vùng của shape r tô gradient cũng đc mà

Ủng hộ diễn đàn