Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đoạn chat của một sinh viên trường Y gây xúc động cư dân mạng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 23/7/13.

Lượt xem: 11,043

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Một đoạn chat có thật của một người với anh trai đang được thành viên của nhiều diễn đàn truyền cho nhau đọc. Theo thông tin trên một số diễn đàn người anh trai là SV năm 3 Trường ĐH Y Hà Nội. Đây là câu chuyện anh kể trong quá trình đi thực tập tại Bệnh viện Việt Đức ( Hà Nội).

Một ca cấp cứu do tai nạn giao thông tại Bệnh viện Việt Đức. (Nguồn: Internet)

Lời nhắn của anh trai với em trên yahoo messenger thật giản dị như em ra đường cần đội mũ bảo hiểm cẩn thận, đừng đi quá 30km/h. Khoảng thời gian thực tập chứng kiến nhiều hoàn cảnh thương tâm vì tai nạn giao thông khiến chàng SV không khỏi đau lòng tự hỏi bản thân:“Hôm nay khoẻ mạnh thế này/Mà chẳng biết mai thế nào/Nên là mình giờ hay tự vấn/ Mình đã sống cho thật tốt chưa....”.

Và anh quyết định: “Thế là từ hôm đấy đến hôm nay/Anh không dám phóng xe máy quá 30km/h/Người chết thì an lành/Chỉ day dứt người sống”

Trên diễn đàn của trang xebushanoi, bạn có nickname ronaldo_iubus53 xúc động cho rằng chia sẻ này “rất đáng để suy nghĩ”.
    Bạn tâm sự: “Anh nhà bác mình cũng bị mất vì tai nạn giao thông, lúc đó cũng 21 tuổi.

Hai anh em mình bằng tuổi nhau, chơi thân với nhau từ bé lại học cùng nên chẳng khác gì anh em ruột. Lúc nghe tin anh mình đi cấp cứu mà chân tay bủn rủn hết cả ra, chả nghĩ được gì, mặt thì tái mét đi nhưng đủ bình tĩnh để không khóc. Nằm viện được 1 tuần thì anh mình mất...Sau khi anh mình mất, mình bị ám ảnh một thời gian dài và không còn dám tập đi xe máy nữa...Vì 1 phút sơ sẩy mà mất mát là quá lớn...

Dưới đây là nội dung đoạn chát giữa người anh với em trai:

Theo Vietnamnet

...
    Ín kim, joker_13, phucphamh12 người khác thích bài viết này.
  2. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

3. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

mắt cay thật này... hixhix
  4. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Suy nghĩ 2 phút . Không nói đươc 1 từ gi !!!!
  5. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

đọc mấy dòng trên xong đúng là còn nhiều thứ phải suy nghĩ lại.
  6. BlueAutumn92

BlueAutumn92 Thành viên cấp 1

E cũng đã và đang suy nghĩ, làm thế nào để luôn đi dưới 30km/h trong mọi trường hợp?? Có khi cũng bị xe khác húc nữa chứ không phải hoàn toàn cho chủ quan, vì thế các cụ mới sinh ra cái số, mình không thể hoàn toàn điều khiển được.
  7. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

Hồi xưa mình xem video cảnh chú cảnh sát bị xe tải cán đứt đôi, xem xong mà thấy sợ ko dám đi nhanh nữa...thế nhưng đôi lúc máu me nổi lên cũng chạy 70-80Km/h cho mát bác ạ 8->
  8. CG.Arch

CG.Arch Thành viên cấp 1

Lặng đi và cảm nhận
  9. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

hình như bài này mình đọc ở đâu đó lâu lắn rồi thì phải, đọc thấy quen quen. mà cũng phải mình còn yêu đời lắm. nên cũng phải cẩn thận hơn và mong nhiều người khác cũng nên chạy xe chậm chậm cho yên bình
  10. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Thực ra đoạn chat này cũng có từ lâu rồi, cũng hơn 1 năm, gần đây mới có ai đó đào lên. Nhưng đọc lại vẫn thấy thấm như lần đầu, nhất là chỗ
    cả đời cứ bươn chải tiền bạc bán rẻ sức khoẻ
    rồi tiền có cứu được ko ?
    trước cái chết
    mọi thứ vô nghĩa lắm

11. A4 channel

A4 channel Thành viên cấp 1

thế là thằng em chat lại: uk
    (đùa thôi chứ mình cũng thấy xúc động) :)
  12. Zero Sơn

Zero Sơn Thành viên cấp 1

Em chỉ đi 30km/h nếu chở ai đó đàng sau thôi. chứ bình thường trung bình là cứ 40< .
    Đọc cái này em lại suy nghĩ em nên hạn chế tốc độ xuống nữa
  13. bao binh 102

bao binh 102 Thành viên cấp 1

Cái này mình đọc lâu lắm rồi.Đáng phải suy nghĩ thật.:-B
  14. Bót

Bót Thành viên cấp 2

cũng có lần vào bệnh viện thăm ngta, cũng có cảm giác này ..
  15. tthantuyet

tthantuyet Thành viên cấp 2

Cũng đủ các cảm xúc sau khi đọc xong như các bác. Nhiều lúc gấp gáp cũng vèo vèo ngoài đường =.=
  16. Chinsu_NT

Chinsu_NT Thành viên cấp 1

rất đáng để suy ngẫm :(
  17. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

tới khúc ông bố đánh nhẹ vào má cậu con trai thì cay cay mắt thật....
  18. ART_DVH

ART_DVH Thành viên cấp 1

cái này lâu lắm rùi phải k các bác, nhớ đọc ở đâu rùi ^^
  19. devil999

devil999 Thành viên cấp 1

lâu hay mới thì cũng là 1 bài học kinh nghiệm cho bản thân thôi các bác ợ :( cơ mà số chết rồi thì ngồi trong nhà cũng đi :-<
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tiền có thể cứu được mình,. nếu lúc sinh ra đã tiền đầy nhà đầy cửa,. vậy đâu cần phải bươn chải khó khăn khổ cực đâm ra như vậy đâu sinh ra những bệnh tật, những tai nạn trong lúc kiếm sinh nhai... đáng tiếc là ko có nhiều tiền mà thôi..
    Đi đâu, nhiều khi đi công chuyện mà cứ <30km/h thì mua xe đạp ra mà đạp cho đỡ tốn xăng... ko thì làm đi con xdd

Ủng hộ diễn đàn