Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đòi Vespa, iPhone tiểu thư mới chịu đi làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Leo_Gió, 22/3/13.

Lượt xem: 9,113

1. ricky.lonely

ricky.lonely Thành viên cấp 1

nhà nta có điều kiện thì mình cũng k nên soi mói gì nhiều
    cỡ gia đình bỏ ra vài chục hoặc trăm triệu để làm quà cho kol thì các bác iên tâm là họ có đủ khả năng xin đc việc làm tốt cho con em
    Lã Khắc Khuê thích bài viết này
  2. Vũ Bảo Lâm

Vũ Bảo Lâm Mới đăng kí

70 củ mua lun D800 =))
  3. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Chả biết rồi sau có phụ giúp đc cái j cho bố mẹ k, mà phá quá trời, đúng là cậu ấm, cô chiêu, nhà có điều kiện sướng từ trong trứng, tốt nghiệp xong k có việc thì có cái xe để đi chơi rồi ăn bám bố mẹ, chứ chả lẽ đi xe xịn mà công ăn việc làm tàng tàng :v :v
  4. M00N

M00N Thành viên cấp 2

ngần đấy tiền thì ước mơ sẽ không còn xa nữa :)))
  5. stranger

stranger Thành viên cấp 2

khiếp
  6. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

thảo nào dạo ra đường giờ thấy nhiều bạn trẻ tuổi đi xe đẹp - xịn - cao cấp nhiều vãi ra
  7. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Bạn bè mình nhiều người ra trường cũng có xe vs điện thoại xịn, do gia đình thưởng, cũng để chuẩn bị đi làm. Mình thấy thế cũng bình thường, họ có điều kiện. Chẳng việc gì phải xót xa thay họ về việc ấy cả, vì những gia đình mình biết ấy, người ta cũng đâu có tiếc vài chục triệu. Việc trên chỉ thành vấn đề nếu gia đình không có điều kiện mà vẫn cứ đòi hỏi. :)
    Đến giờ mình vẫn chạy chiếc Dream mộng mơ gia truyền được papa nhượng lại từ năm 2 Đh :)) (vẫn chạy êm, tốn ít xăng), điện thoại Nó Kìa 6300 cũng là phần thưởng từ hồi đỗ Đh luôn ( vào được facebook vs cài được Mobipocket để đọc truyện). Mình có gì dùng nấy ha, nhìn đến họ rồi chạnh lòng làm gì. :)
    red cent thích bài viết này
  8. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

xì tin j bạn :v oz mình dân chụp ảnh mà :D fe đâu liên quan j đến xì tin :))
  9. Cubb

Cubb Thành viên cấp 1

một bài viết nhảm nhí, nếu ko muốn nói là GATO với người khác :-q
    Lã Khắc Khuê thích bài viết này
  10. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Chỉ mong có việc xe gì ko quan trọng miễn lợi xăng ... Ăn xăng quá thì chết ...
  11. Lã Khắc Khuê

Lã Khắc Khuê Mới đăng kí

Nói chung ý là các thím đừng có cố lên án ngta
    đơn giản là có tiền thì muốn làm gì cũng oke
    còn cái bọn cả đời chả bằng dc ai tiền thì k có chỉ biết lên mạng chém gió thì tắt cái loa zè dùm đi
  12. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

70 Củ thì nhân nó lên 70 lần nữa rồi tính tiếp :-bd
  13. Fakeuz

Fakeuz Mới đăng kí

h tiết kiệm từng đồng tiền kiếm được để dành cho khoản xin việc và mua xe ra trng, ki bo đến nỗi bố mẹ che keo kiệt. Nhưng thật sự thì mấy năm toàn tiêu tiền và mua đồ từ tiền mình làm thêm + tiết kiệm (đt, lap, album,... dù lap vs đt chả xịn mấy nhưng đc cái vẫn ngon đến h, tự hào hơn vì không phải xin bố mẹ chứ). H lớn cứ nghĩ đến việc ngửa tay xin bố mẹ 1 đồng thôi cũng thấy nhục nhã vô dụng quá, sắp ra trường mà bố mẹ còn nuôi ăn nuôi ở hàng ngày là tốt lắm rồi. Nói thật là bố mẹ mua đồ cho con cái cũng bình thường thôi, vì đấy là tình cảm bố mẹ dành cho con, nhưng cái gì cũng có hạn định. Một cái xe ngon đủ để đi lại tốt đã là quá lắm rồi, tậu xe xịn về làm j? Câu gái/trai hay khoe mẽ vs ai? Mà tiền bố mẹ kiếm cũng đâu dễ, tiết kiệm được bao nhiêu thì phải cố chứ, đời còn dài, tương lai còn phải dùng tiền cho nhiều việc quan trọng. Bố mẹ kiếm tiền thì khi đã lớn, tự lập đc rồi, tiền của bố mẹ để bố mẹ tiêu cho bản thân đi.
  14. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

cái tit hơi kỳ nhỉ. đâu có bạn nào trong các bạn ở trên đòi bằng được xe và đt xịn mới "chịu" đi làm đâu. đọc cái tit tưởng đâu cậu ấm cô chiêu nào đó vòi vĩnh tè le hột me, vùng vằng, kỳ kèo từa lưa hột mưa để có xe và đt xịn mới đi làm chứ......
  15. QuangC6k40

QuangC6k40 Thành viên cấp 1

:+1: :like::)
  16. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Thôi phán làm chi khi đời là thế
    tiền họ,họ tiêu...có chăng mình chỉ nhìn vào mà phấn đấu thôi. cũng chỉ là vấn đề để bàn luận thôi.....
    Và nũa. nếu ra trường thì cũng cố kiếm lấy e xe máy mà đi.... chứ k cũng bất tiện lắm. ;)
    Mình k có tiền ,nên suy nghĩ theo kiểu k có tiền nó thế.....

Gái gú chỉ.là phù du. thầy u là tất cả
  17. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

kéo xuống đọc...lại thấy mấy thím phán như đúng rồi.
    thế đóe nào thanh niên toàn suy nghĩ theo hướng tiêu cực thế nhỉ

Như bài đăng . ..mình chỉ thấy Gato vs họ.thôi....vì mình có ước mơ ..mà chưa có điều kiện để thực hiện nó ....trong khi họ có nhiều tiền mua nhung thứ bình thường như thế

Ở đây chỉ để nói cho vui,nên bạn cũng đừng phán câu ai loa rè thì tắt đi hộ cái

bạn loa to bạn nói hộ mình phát :-s
  18. Sói

Sói Thành viên cấp 1

70 chai chơi dc con máy ảnh vs chiếc future rùi =P~
    Leo_Gió thích bài viết này
  19. nhung anh

nhung anh Thành viên cấp 1

Mình chỉ ước có được em máy ảnh xịn tý để thỏa niềm mong ước bấy lâu thôi :(
  20. yun

yun Thành viên cấp 2

Các bác biết dùng tiền vào việc gì chứ em chắc gửi tiết kiệm quá :(!

Ủng hộ diễn đàn