Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đồng tính đang là trào lưu, nhiều người cảm thấy sành điệu hơn nếu trở thành người đồng tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 29/10/13.

Lượt xem: 8,601

1. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Bạn viết bài đó nói vậy là sai lầm lớn! Nếu lgbt ko lên tiếng liệu VN có cho họ được sống theo đúng như họ muốn??? Nước mình truyền thống cổ hủ chắc chắn trước đến nay, thay đổi một quản điểm j không phải là easy ngày một ngày hai!
    Nếu y như bạn đó nói thì đến bao giờ lgbt mới được cưới nhau? Nghĩ thử mà xem, đấu tranh biểu tình cũng như đấu tranh vũ trang, một nước, cụ thể là VN đang bị xâm lược muốn vùng ra khỏi đó thì phải làm sao? Sống như bình thường và bô bô miệng tôi VN đc ko?

Hình ảnh đứa trẻ đó chẳng có ảnh hưởng gì nhiều, cuộc sống sau này nó chọn! Và đứa trẻ đó nếu là con của chị đó thì bạn nghĩ sao? Chính đứa trẻ càng mang đến tlcho mn thấy một niềm khao khát được một gia đình trọn vẹn hạnh phúc và được cả xã hội công nhận.

Còn nếu nói về a dua phong trào hay những người vi phạm j đó thì chuyện đó quá bình thường! LGBT cũng là một xã hội, mà xã hội có người tốt kẻ xấu, tránh làm sao được, chỉ là các bạn quá chú ý đến điều đó mà đánh đồng tất cả. Xin đừng vơ đũa cả nắm thế chứ.
    Nhiều khi mình nhìn mấy bạn phong trào bây giờ mà ức chế không chịu đc như biết làm sao? Những ng đó xấu vậy sao nói LGBT xấu đc trong khi bản chất họ chẳng phải lgbt????
    Normal mấy người giả vờ, a dua làm Gay les để được chú ý rồi sau đó, quay mặt hất gáo lạnh vào lgbt để lại ai đau khổ???? LGBT ko hận normal thì thôi chứ sao lại đi kì thị bày nọ rồi còn nói đây là căn bệnh.
    Vâng, thì đúng ý nói đây là căn bệnh PHONG TRÀO, nó mang tên là PHONG TRÀO chứ ko phải ĐỒNG TÍNH nhá.

Tôi xin rộng lòng từ bi dành tặng free giấy hỉ mũi cho những "bé" nhà ko có đk mua giấy! :3

P/s: sr! Bỗng dưng đọc thêm mấy cái cmt nữa làm bức xúc.
    changngoc, James Boston, Xperia_Gaga1 người khác thích bài viết này.
  2. Kun Hêu

Kun Hêu Mới đăng kí

CyberShen "Error in Evolution " ?

Bạn dùng cái từ Evolution sao thế :O
    Ngay trong cả cái từ đó cũng đã có chữ EVOL đứng đầu rồi đó bạn :O
    Love is above all - madonna
    James Bostonchangngoc thích bài viết này.
  3. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Đấy là bước tiến hóa quan trọng để phù hợp với tương lai đấy mà :))

Tuyên truyền mạnh > tác động môi trường... > gia tăng tỉ lệ LGBT (về suy nghĩ) + mất cân bằng giới tính > đồng hóa môi trường cục bộ + sụp đổ cân bằng giới tính> LGBT diện rộng + tác động về lưỡng tính thể chất xuất hiện > đồng hóa toàn phần + xóa bỏ giới tính + xuất hiện tư tưởng bài kích ngược > LGBT toàn cầu + lưỡng tính thể chất xuất hiện diện rộng > .... > Tiến hóa hoàn tất, loài người tiến hóa thành loài lưỡng tính.

Xu hướng của các loài du hành vũ trụ :like:
    doanriskeeto thích bài viết này.
  4. Kun Hêu

Kun Hêu Mới đăng kí

Hôn nhân đồng giới, chỉ một tờ giấy thôi thì nó cũng chẳng khác gì hết trong khi LGBT có thể lách một cách nhẹ nhàng êm đẹp mà không cầ pháp luật
    NHƯNG cái tờ giấy đó cùng với tuyên bố của chính phủ sẽ thay đổi ý thức người dân rằng " Đồng tính không phải là sai" " Đồng tính không phải là bệnh"..v..v

Cuối cùng...
    LGBT thường có khả năng sáng tạo nghệ thuật cao, và cái ngành này thì hơi bị nhiều nha :)
    Xperia_Gaga, vincentpham.106James Boston thích bài viết này.
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

RA ĐƯỜNG BỖNG THẤY 2 ĐỨA CON TRAI ÔM HÔN NHAU (NỤ HÔN KIỂU PHÁP), BẠN CẢM THẤY THẾ NÀO?
    ...
    Nhấn mạnh là mình k kì thị LGBT, thích thì nhích, chả có vấn đề gì, cái vấn đề là k ủng hộ những trò lố lăng và những đứa a dua theo phong trào,...
    ...
    8-|8-|8-|
  6. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

hãy để người khác đón nhận các bạn 1 cách tự nhiên chứ đừng ép buộc họ
  7. doanri

doanri Thành viên cấp 1

James Boston à, mình đâu có nhắc tới chuyện sinh con đẻ cái gì đâu. mà cũng có chửi bới gì đâu :v, căng thế ??
  8. doanri

doanri Thành viên cấp 1

nghe nhạc thư giản mọi người ơi, đừng đả kích nhau nữa :D
    Jun Xiaoyu thích bài viết này
  9. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

" Đồng tính không là bệnh, ngu mới là bệnh khó chữa" :)) :)) :))

Mình thấy google miễn phí mà ta? :))
    yuna1992, changngoc, James Boston1 người khác thích bài viết này.
  10. Shady_Attack

Shady_Attack Mới đăng kí

mượn 1 câu của Eminem vậy :
    “I don't care if you're black, white, straight, bisexual, gay, lesbian, short, tall, fat, skinny, rich or poor. If you're nice to me, I'll be nice to you. Simple as that.”

^^ cứ trên tiêu chí ấy mà sống lèm bèm với nhau chi cho nó mệt thân
    bài viết trên cũng hơi nặng lời quá ,nếu đã sác định nó là trào lưu thì chỉ có 1 thời thôi ,rồi cũng sẽ qua .......... đâu lại vào đấy
    Xperia_Gaga thích bài viết này
  11. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

12. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

Không phản đối nhưng mà cứ biểu tình với mitting hoài cũng đâm ra ko thích .
  13. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Mình không phản đối đồng tính, dị tính hay lưỡng tính. Hãy là con người sống có ích cho xã hội trước đi.
  14. boyce min

boyce min Mới đăng kí

cá nhân tôi nghĩ là: với luận điệu như thế này - kiểu này thì ad nên thêm 4 chữ đầu đọan văn: "cá nhân tôi nghĩ..." rồi ad hẳn viết văn hùng biện!
    (đọc thấy ...cảm thán !!!)
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

boyce min thưa bạn, đây ko phải bài tôi viết ra, bạn có chịu đọc cho hết rồi phán ko vậy?
  16. superbachdan

superbachdan Thành viên cấp 2

Hôm ý mình cũng tham gia...:) tuyệt :)
    Mình suýt dính vào cái ảnh bị chế =)) may lúc đấy đi chơi chỗ khác rồi :)
    Mình là mình ủng hộ :)
    James Boston thích bài viết này
  17. conmalaca

conmalaca Mới đăng kí

Thật sự là có nhiều người đang có suy nghĩ lệch lạc về giới tính của mình
  18. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

"Tôi không chỉ trích và kỳ thị các bạn" là câu nói xạo nhất từ trước đến nay =)) dám khẳng định ra đường thấy người có giới tính lạ thì 100% phát biểu " Bê Đê" kìa hoặc "GAY" kìa...
    -Ý kiến riêng e thì e ko quan tâm lắm..quan tâm đến những chuyện này mà giá xăng dầu giảm thì e cũng sẽ cố quan tâm đấy...Nói chung sống lạc quan...60 năm nhanh hết lắm.. :D
    Kanzz.ElfJames Boston thích bài viết này.
  19. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

1. Đồng tính ko phải bệnh
    2. Chiến tranh - hay từ ngày xưa, ko phải ít ng` đồng tính mà là do xã hội còn ảnh hưởng phong kiến nên họ ko được lộ diện
    3. Bài viết chỉ đúng vài ý : đồng tính hiện trở thành trào lưu - điều này đúng, nhưng cũng có nhiều ng` là đồng tính thật, còn lại là do ảnh hưởng tâm lý, mà cái này phải do phụ huynh quản lý kỹ càng hơn mới phải
    4. Riêng mình thấy thì có người đồng tính còn chơi tốt hơn là người ko đồng tính :)
    ----
    I'm not gay :v
    James Boston thích bài viết này
  20. James Boston

James Boston Thành viên cấp 1

Mình có bạn bè là đồng tính, và thậm chí cả những bạn thuộc hệ Asexual - không có cảm tình với hệ nào cả, và xin nói thẳng là họ chơi thân tốt lành chả sao cả. Trong khi có những con người bình thường lại chả được như thế.

Ủng hộ diễn đàn