Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Doodle] Lần đầu tập vẽ phong cách này

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi betrieu, 12/9/13.

Lượt xem: 26,112

1. kent92

kent92 Mới đăng kí

Vẽ thế này bước đầu tiên phải làm gì ,bác chia sẻ chút ít kinh nghiệm để e nhập môn dc ko ạ :)
  2. unknown253

unknown253 Thành viên cấp 1

awesome ! Học hỏi mới đc ! \m/
  3. vuong quoc

vuong quoc Thành viên cấp 2

Qúa dẹp... bạn tui cũng vẽ thể loại này.. nhìn mê hồn
  4. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

kent92 : bạn ơi, mình thì chỉ nói mấy cái kinh nghiệm mình rút ra trong qua trình vẽ và hoàn thành thôi nhé :P //// trong hình nên chọn 1 thứ làm chủ đạo , sau đó những hình bé sẽ liên quan tới hình chính ( vd như vẽ 1 bông hoa thì lấy hoa làm chủ đạo rồi chim chóc với các bông hoa khác xung quanh ) . sử dụng nhiều nhân vật trong hình để tạo nhiều điểm nhìn, không nên cho quá nhiều nét nối như kiểu mình ( mình dùng nhiều nét sóng biển quá ) vì nếu nhiều quá thành rối mắt... tạm thời là thế :))
    kent92 thích bài viết này
  5. KingSky

KingSky Thành viên cấp 1

Đẹp :)
  6. Zebra

Zebra Mới đăng kí

Chất lòi :like:
  7. Luis Vent

Luis Vent Thành viên cấp 1

Em cũng góp ạ.
    betrieu thích bài viết này
  8. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

lên mầu trông hay thế :3
  9. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

tấm cuối đẹp vãi linh hồn !
    Phạm Hiếu thích bài viết này
  10. Luis Vent

Luis Vent Thành viên cấp 1

Ừm hứm. Làm áo lớp nên lên màu luôn.
  11. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

Nhân vật trong hình của b chưa phong phú :)
  12. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

chituong113 : ý tưởng thì là mọi cái mình thấy và nghĩ tới :3, nhưng phải liên quan tới chủ đề chính mà mình muốn vẽ :P
    huster : mình vẽ ra giấy A4 thì bằng tay thôi mà b :3
    Helios : mình k biết rõ :)) bút mình màu xám xám, trên thân ghi staedtler pigment liner :P
    huster thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn