Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Download] Adobe Photoshop CC 2014 (New)

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi jackypham, 20/6/14.

Lượt xem: 119,332

1. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

sau 1 hồi đập phá cũng đươc rồi bạn à :D cơ mà muốn sử dụng 3D để làm mấy cái text lại ko đc nó cứ toàn báo lỗi này

đây là cấu hình máy của mình
    đá update driver mới nhất, hay do dùng card onboard nhỉ :D
  2. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

SonHuong Bạn đập phá kiểu gì được vậy. Khả năng 3D từ CC yêu cầu Card rời, mình đã thử trên 2 riêng biệt máy đều báo lỗi như bạn dù cấu hình máy không thấp (i5, 8GB RAM, SSD) chỉ mỗi tội là không có Card rời. Trong khi trước đó từ CS6 vẫn dung tốt 3D với i3, 4GB RAM, HDD.
    jackypham thích bài viết này
  3. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

Có ai dùng win 7 64bit mà ko dùng được kuler ko? mình tìm lỗi con mắt
  4. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

xversion1 mình xóa sạch toàn bộ các thư mục của adobe(cho chắc ăn mình dùng adobe creative cloud cleaner tool xóa cái id cridentals) sau đó cài Adobe creative cloud và cài PTS cc 2014 qua cloud , cài xong tắt mạng mở PTS lên chon start trial rồi chạy cr@ck VR.
    xversion1 thích bài viết này
  5. xversion1

Xóa vậy lại phải cài lại toàn bộ các cái khác ngoài Ps hơi ngại nhỉ :D Thôi đằng nào cũng không dùng được 3D chấp nhận mất vậy, cài cố cũng chỉ them được cái Menu 3D :D
  6. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

xversion1 đành vậy chứ biết sao đc, đang ngiền mấy cái tut làm text 3D muốn thực hành luôn mà chịu :D ko biết có bản cs 6 extended portable nào ko nhỉ
  7. xversion1

Portable thì mình ko biết nhưng bản CS6 cài Full thì 3D vẫn xài bình thường, mình vẫn xài song song chứ ko gỡ đi CS6 cũng vì chỉ nó mới cho xài 3D và Lighting Effects.
  8. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

xversion1 CS6 có dùng VR cr@CK đc ko bạn
  9. xversion1

CS6 ko có Sign In tài khoản Cloud nên ko có VR, cờ rắc bằng File Amtid.dll bình thường thôi.
  10. bjnhonebj

bjnhonebj Thành viên cấp 2

Bản này có gì khác k bạn, cho mình xin ít thông tin về phiên bản này như thế nào nào
  11. quannt

quannt Thành viên cấp 2

Trên CC, mình dùng Ext Adobe Kuler thì ok nhưng trên CC 2014 này, mình làm các kiểu rồi mà ko ra. Có pro nào biết cách ko?
  12. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

bjnhonebj mình ghi đầy đủ trong bài viết mà bạn????
  13. kanter

kanter Thành viên cấp 1

Bạn cài lại trước khi cờ rắc thì đăng nhập vào PTS nếu hiện 3D rồi thì thôi , nếu ko có thì ấn Edit > Preferences Trong mục Performance panel, chọn dòng Use Graphics Processor. Và nhấn OK , đương nhiên là bạn cài NIVIDIA chạy trên các ứng dụng , và máy đủ để dùng đc 3D . Sau khi tab 3D đã hiện thì mới bắt đầu cờ rắc
  14. tranhau1994

tranhau1994 Banned

CS5 vẫn dùng tốt, đổi là nhiều cái phải chỉnh lại mất thời gian lắm
  15. jackypham

vậy là bạn chấp nhận bỏ qua nhiều tính năng rút ngắn thời gian chỉnh sửa & thiết kế ảnh của bạn :)
  16. ank_ck

ank_ck Thành viên cấp 2

Có ai cài rồi mà cái camera raw vẫn là 8.0 như mình không?
  17. jackypham

ank_ck check update đi bạn, phiên bản hiện giờ là 8.5.0.236
  18. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

@
    quannt
    Cũng dính lỗi này
  19. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

Thôi yên phận Với CC thôi
  20. SonHuong

SonHuong Mới đăng kí

jackypham cho mình hỏi cái trong chế độ 3D khi mình render nó có 1 cái grid để chạy render, của mình mặc định là có 4 ô vuông, mình thấy 1 số tut có rất nhiều ô vuông làm sao để tăng số ô vuông của grid này bạn nhỉ

Ủng hộ diễn đàn