Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Download+cờ rắc] Phần mềm chụp ảnh và quay phim màn hình chuyên dụng Action!

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi mr.btg07, 27/7/13.

Lượt xem: 58,236

1. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

Mà riêng cái quay màn hình nó đã đen xì rùi
  2. paradiselove

Mà riêng quay cái màn hình không nó đã đen xì rùi. quay 1 phần màn hình thì lại đc.
  3. paradiselove

mà riêng cái quay Destop nó đã bị đen xì rùi. còn phần quay 1 phần thì đc. bạn quay thử máy bạn xem
  4. LadybugCrystal

LadybugCrystal Mới đăng kí

Mong bạn nói rõ hơn là phần mềm này quay được những gì mà fraps không quay được?
    Mình dùng fraps 1 thời gian dài, với rất nhiều game và không có chút phàn nàn gì. Tất nhiên là mình chưa thử hết được các game nên mới hỏi.
  5. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Hay quá, up lên cho mọi người biết
    (bác quay đúng game e thích Battlefield 3 )
  6. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Có chơi đc bằng PC, PS3 và Xbox360 đó bạn.
    Mình quay tất cả vẫn rất bt bạn nhé.
    Còn đế chế thì mình không rõ lắm , bạn dùng thử Fraps xem. Trước mình có dùng Fraps để quay AOE nhưng off rồi nên không có AOE trong máy.

Fraps rất tốt , nhưng Fraps không thể quay đc trong những game có đồ họa 3D như PES ,BF3 hay COD ...
  7. huannguyen

huannguyen Thành viên cấp 1

Nhạc trong clip pes 2013 là j thế b? :v
  8. paradiselove

thử xem có đc ko
  9. MonicaGaming

MonicaGaming Banned

Ok thớt, mình đã test và đùng ngon :). Nhưng cho mình hỏi. Làm cách nào để có thể convert video dung lượng 720HD ?

Mình quay 720HD bằng phần mềm và số lượng của mình trong 20p/video là 15GB, vậy làm sao up lên youtube ?.
    Mình đã dùng vài phần mềm convert video mà không được, thớt cho xin cái đáp án chứ có quay mà không có convert thì không thể nào mà up được
  10. mr.btg07

huannguyen nhạc là Samba và Viva của Born và MrSaxobeat Radio Edit - Alexandra Stan
    MonicaGaming bác có thể dùng 1 soft biên tập để cắt ghép chỉnh sửa sau đó render ra và up lên youtube , hoặc nếu muốn up nguyên bản thì bác dùng 1 soft đổi đuôi sang định dạng khác nhẹ hơn nhưng chất lượng không kém là bao. Em hay dùng Sony Vegas để biên tập và Total Video Converter để đổi đuôi.
    huannguyen thích bài viết này
  11. LadybugCrystal

LadybugCrystal Mới đăng kí

Phán câu này là biết chưa dùng fraps bao giờ, haizzzzz
  12. mr.btg07

LadybugCrystal xin thưa với bạn là mình dùng Fraps mòn đít ra rồi mới chuyển sang action ! bạn nhé.
    Lý do chuyển ư : vì BF3 máy thằng em thì fraps quay đc bình thường nhưng về máy mình vào trong game không có bất cứ 1 hiện tượng gì. Điều tương tự xảy ra với PES , cũng không thể nào dùng Fraps để quay được trong khi các game như CF hay AOE vẫn quay đc bt. Không hiểu tại sao.
    Còn Fraps ư , bắn CF và dùng để làm clip bao nhiêu năm giờ off rồi vẫn còn cái channel cũ rích này đây.
    https://www.youtube.com/user/N7Entertainment/videos
  13. PAH

PAH Thành viên cấp 2

mình dùng zd thấy cũng tốt.. quay cũng hd. có nhiều tuỳ chỉnh cho người dùng hơn :D
  14. toru3713

toru3713 Thành viên cấp 2

mình cờ rắc được rồi...vào phần mềm nó load tí vào đc 1 2s rồi tự out!?. Có bạn nào biết lỗi k
  15. ddPC

ddPC Thành viên cấp 1

hiện tại mình đang dùng bản 1.14.3, rất dễ cờ rắc, bạn nào cần thì PM inbox, mình chưa gửi dc link
  16. ddPC

ddPC Thành viên cấp 1

AOE I ko quay dc vì nền tảng cũ quá, action cũng ko chạy dc trên win XP, bạn nào mà cài cho XP thì chú ý nha!
  17. mr.btg07

Cái đấy là thông số FPS mà bợn :)) cứ để đấy có ảnh hưởng gì đâu.
  18. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Fraps đa phần là hốt được hết

Cần phải test ở diện rộng hơn là giữa các máy tính với nhau, hoặc giữa các phiên bản Fraps khác nhau để có được kết quả chính xác nhất

P/S : Thanks for share
  19. luutinhvi

luutinhvi Thành viên cấp 1

mr.btg07 : bạn ôi, giữa phần mềm action này với Fraps, thì người mới như mình nên dùng con nào để quay game :) Mình đã thử con Frap và thiệt là khhủng khiếp khi 30s mà đã tốn gân 500Mb ... Theo bạn thì mình nên dùng Frap hay là Action :). Mong bạn trả lời ^^
  20. mr.btg07

Fraps thì bạn có thể chọn half size nếu máy còn ít tài nguyên , còn action thì bạn cũng có thể chọn chế độ quay 720 , 1080 hoặc original tùy điều kiện. Mình thì mình kết dùng actions hơn vì khung video của nó 16:9 sẵn :)
    luutinhvi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn