Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download file trong php bị lỗi file tải về !

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi Cadicbu, 13/9/17.

Lượt xem: 5,907

1. Cadicbu Mới đăng kí

Chào các bác. E mới tham gia diễn dàn. Mong các bác giúp đỡ ạ.
    Em mới làm bài tập là viết đoạn chương trình bằng PHP để down dữ liệu từ server ảo về (em dùng XAMPP). Khi down những file .rar thì còn nguyên vẹn. Nhưng down những file như .txt, .jpg thì ảnh không xem được và khi mở file .txt nội dùng lại nằm trong cấu trúc HTML.

Đây là file của em ban đầu

Đây là file của em khi đã down về. Nó bị nằm trong cấu trúc HTML

Còn đây là code của em!

Mong các bác giúp đỡ em ạ!

Có gì sai sót mong admin chỉ bảo ạ!

...
  2. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

Trong file downfile.php, em bỏ hết html đi, chỉ giữ lại đoạn php thôi xem :like:
    Cadicbu thích bài viết này
  3. Cadicbu

Cadicbu Mới đăng kí

em cảm ơn anh hoangduyanh ! cách của a chuẩn luôn ạ :like:

Tiện đây a cho em hỏi. Bài em đang làm là down dữ liệu giấu link.
    Em muốn viết một ứng dụng down dữ liệu nhưng có link để chia sẻ với mọi người thì có thể viết bằng PHP được không ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/17
  4. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

Bài của em hình như đâu có giấu link đâu phải không, link download rất cụ thể mà. Với php thì em làm gì cũng được nhé.

Ủng hộ diễn đàn