Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Du học ngành Multimedia Design!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi vh_2teen, 25/2/14.

Lượt xem: 3,464

1. vh_2teen Mới đăng kí

E đang có dự định muốn đi du học ở những trường dạy chuyên sâu về ngành multimedia design nhưng không biết phải lựa chọn trường và tìm kiếm thông tin thế nào là uy tín và tốt nhất nên mong mọi người giúp đỡ e với nhá, thanks mọi người nhiều!

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mình nghĩ nếu bạn có đk kinh tế GOOD thì có thể nhắm các điểm đến như ở nhật bản sing canada us bạn đến các trung tâm tư vấn họ sẽ cho bạn biết mọi thứ về ngôi trường sắp tới , điều kiện nhập học , môi trường sống học ăn ở và cái không thể thiếu là những tờ giấy :)) . . hoặc nếu kinh tế cũng tốt mà 50% thôi thì ở vn cũng có RMIT với ngành mỹ thuật đào tạo theo tiêu chuẩn nước ngoài í bạn có thể tìm hiểu thêm trước khi quyết định
  3. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Multimedia thì bạn có thể đi Mỹ, Anh, Úc. Các nước khác thì còn vướng vấn đề ngôn ngữ, thường các trường giỏi về chuyên ngành nó dạy bằng tiếng phổ thông của nó nhiều hơn là hệ quốc tế. Ở châu Á thì Malaysia cũng có nhiều trường design tốt. Nói chung mình ko đi du học nên cũng ko góp ý gì được nhiều. Trước đây cũng từng có lúc nghiên cứu các trường để tìm cơ hội đi thì thấy là

1/ Tìm trên các website thông tin du học ví dụ như http://www.hotcourses.vn
    2/ Google về trường mình chọn, vào website trường, các diễn đàn sinh viên để tìm hiểu xem trường dạy có tốt ko, ngành mình định học có tốt ko
    3/ Ra các trung tâm tư vấn du học để được tư vấn thêm

Các TT tư vấn du học chỉ nên là bước cuối cùng thôi vì thường nó sẽ liên kết với một số trường nên nhiều khi thông tin chưa hẳn là chính xác

Ủng hộ diễn đàn