Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đưa ảnh lên báo nhưng lại Photoshop rất lộ liễu, màu mè lòe loẹt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Ngọc Thạch, 8/10/12.

Lượt xem: 26,504

1. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Lại nhớ cái video Anh Hùng Bàn Phím của chợ táo =))
    Nhím xùDucky Duck thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Người ta gọi đó là Young Buffalo [​IMG]
    Ducky Duck thích bài viết này
  3. Ducky Duck

Ducky Duck Thành viên cấp 1

Chuẩn luôn =))
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Ảnh làm cẩu thả nhỉ . Mà model thì đep quá . :))
  5. Phạm Hà

Phạm Hà Mới đăng kí

mình mới tập tọe học pts. nhưng mình ko hiểu cách dùng blur ở mấy bức ảnh này.nhìn nó loang lổ quá.chưa kể đến Action
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Có thể em phán như thánh,okay.
    Nhưng sao anh ko thử 1 lần test model của anh về phép lịch sự và đầu óc xem nhỉ :)

Phải nói thật rằng những bộ ảnh anh up lên fb,.theo cá nhân em nghĩ là để quảng bá thương hiệu cho cá nhân anh là phần lớn.
    còn model của anh thì lại cứ tưởng mình là hot gal ( hot gal thì "thường" chảnh ( có thể cái này hơi phán ),.cái này anh cũng có thể test )
    trong khi mấy em này chỉ mới 13~14 tuổi..ở cái tuổi này theo anh với đại đa số các em gái khác thì cuộc sống kiểu ngày xưa và ngày nay là như thế nào.
  7. xuangiang1011

Ồ thì ra ban nãy bác ducky với bác xnox oánh nhau à :| Thôi thì mỗi người nhịn nhau 1 tý đi nào.
  8. xuangiang1011

Thôi nhé, chấm dứt nhé. Ko cãi nhau nữa :D
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Một phép thử nữa,.đó là anh Ducky Duck thử mời các model tầm tuổi anh chụp ảnh xem :) sao ko mời những người đấy mà lại mời những bạn 13~14 tuổi,.mà ko..ừ thì là các em ấy nhờ anh chụp ảnh đi..đương nhiên là con gái ai chả thích chụp ảnh,.nhưng cái hệ quả ở sau đấy là làm cho các em này cứ tưởng mình thành hot gal,.cứ xuất hiện 1 phần chảnh ở cái độ tuổi 13~14 này..
    nói chung suy nghĩ của em khác suy nghĩ của anh,.nếu anh ko thích thì anh ko cần care,.em nói gì thì kệ em thôi :D,.em cũng chả gato hay muốn nói xấu gì về anh cả,.ảnh nào của anh đẹp thì em like,.ko đẹp thì ko like,.đương nhiên cái like của em chả to tác gì với anh cả,.còn chuyện ngoài lề thì ko thích thì bơ thôi.
  10. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

công nhận shot ảnh này k thể chấp nhận được thật. nhưng tài năng của anh Ducky Duck thì Nhím phải công nhận. các shot ảnh cho Tmt, Vân Shi, ĐMN, Andrea,.. đều rất là đẹp :x ước mơ lâu nay của em và nhiều teen khác là đc làm Mod cho anh Ducky mà :">
    các bác chê shot ảnh này thì cũng đúng thôii nhưng vì 1 shot ảnh mà đánh giá tài năng của 1 con ng thì xin đừng. nếu k tài năng thì ắt hẳn anh ấy K THỂ có thương hiệu. có muốn chê thì hãy làm đc những điều như thế đã
    Nguyễn Tất ThắngDucky Duck thích bài viết này.
  11. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

Andrea Aybar và ĐMN từng chụp rồi đấy. sau đấy anh N toàn nhờ anh Ducky chụp thôi
    Ducky Duck thích bài viết này
  12. Bót

Bót Thành viên cấp 2

...lỗi lãi có là bao sao mà moi móc ra dữ vậy:-B
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Mình đã bảo là vô tình tạo nên sự chảnh choẹ cho các teen,.ở đây là vô tình ko phải là cố tình nhé,.đương nhiên ai chả có công việc riêng của mình,.quảng bá thương hiệu là điều đương nhiên,.nhưng sao anh ấy ko hợp tác nhiều hơn với các model tầm tuổi anh ấy mà lại hay hợp tác với những teen nhỏ tuổi như thế :-/
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Công nhận một số bình luận của mình là nhất thời và quá khích nông nổi,.ừ đúng,.mình xin lỗi vì mặt này,.nhưng có 1 số cái là ko đúng sao.
    Còn ảnh của anh thì rất nhiều cái đẹp,.em cũng thích,.nhưng bộ ảnh này lỗi thế này mà một số bạn còn kêu đẹp đc thì mình :| luôn.
  15. xuangiang1011

Xin lỗi là đc rồi :bd. Cờ lâu tóp pic ở đây thôi :D
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Còn ai nghĩ em trẻ trâu,.ừ thì đúng,.nhiều cái em phán như thánh.
    Nhưng còn anh hùng bàn phím thì em ko dám đâu :))
    Nông nổi của tuổi 17 thôi,.ai ko ưa thì khỏi care vậy,.xem như chỉ là phát ngôn bừa bãi của 1 trẻ trâu :D
  17. Minh Sơn

Minh Sơn Thành viên cấp 1

Nhiều tấm da mẫu bị bệt màu vậy mà cũng đăng lên báo thì đúng là bó tay.
  18. xuangiang1011

17 à, nhỏ tuổi hơn mềnh rồi \m/
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Em vẫn xưng hô với hầu hết mọi người là em anh đó thôi.
    Còn anh anh ducky duck thì ko biết anh lập ních vào đây để phản biện những cmt của em hoặc của người khác hay là để chia sẻ kinh nghiệp giúp diễn đàn đi lên,.nếu chỉ là phản biện thì anh cũng ko khác biệt so với những người clone ních vào cmt là mấy,.còn nếu anh lập ních vào để đăng những bộ ảnh đẹp và chia sẻ với mọi người thì hay rồi,.em và có lẽ mọi người đều muốn học hỏi kinh nghiệm làm ảnh từ anh,.giúp mọi người lên tay hơn :)
  20. xuangiang1011

Thì có ai bảo gì đâu, khoe tuổi phát thôi [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn