Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đùa nghịch với ánh nắng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi JKP, 21/3/13.

Lượt xem: 7,655

1. Hawking

Hawking Thành viên cấp 1

Ax, Chú Dê-Rê-My vào đây chơi rồi à, thấy fanpage trên fb để hình, tưởng ai lấy hình chú đăng chứ ^^
    JKP thích bài viết này
  2. rambu

rambu Mới đăng kí

Chia sẽ kỷ thuật chụp với pro ơi
  3. quangduc89

quangduc89 Thành viên cấp 1

control được flare -> trình của bác chủ hơi bị cao :)
  4. winner3600

winner3600 Mới đăng kí

hiệu ứng ánh sáng đẹp quá :D
  5. minhthu nguyen

minhthu nguyen Thành viên cấp 1

Bức này đẹp nè bác ;) nhìn tây tây
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Đơn giản thôi mà các bác. Sắm đủ bộ đồ nghề. Flash rời, tấm hắt sáng, lồng chụp flash. Thêm người đứng hứng hắt sáng. Lấy đo sáng vào nền trời. Rồi chụp with flash là đc.
    bboy_rYans De Ratatosk thích bài viết này.
  7. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

*khép cửa đi ra*
    Designz thích bài viết này
  8. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Cao thủ là đây.. @@..
  9. Sóc Mập

Sóc Mập Thành viên cấp 1

cơ bản chụp ngược sáng là đo sáng background sao cho vừa ý các bạn,sau đó bù thêm flash or hắt vào. 1 điểm nữa các bạn để ý mặt trời trong các hình bác chủ chụp, vị trí xuống thấp + trời wang mây tạnh nên độ chênh sáng tối giữa model và bg ko cao. Mùa này trời lâu tối nên chụp tầm 4h30 trở đi là ok. Kĩ thuật là vậy, các bạn lấy máy ra chụp thử sẽ thấy ngay
    JKPYans De Ratatosk thích bài viết này.
  10. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

để sáng mai ra test ngay và luôn :))
  11. Designz

Designz Thành viên cấp 1

bác chủ topic dùng plug-in thôi. để ý kỹ mấy cái mặt trời là thấy rõ
    [​IMG]chụp ngược sáng làm gì có chuyện ánh nắng ở phía trước đầu cô gái thế kia.

Cơ mà nhìn chung là kỹ thuật chụp + pts của bác đứng hàng pro :D
  12. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Mình nói rồi mà. Những tấm này đều là flare thật. Bác có thấy mấy cành cây trước đầu cô gái không? Mình dùng nó làm che sáng cho ánh nắng.
    Đây là những điểm Cần lưu ý khi chụp ảnh như thế này: chụp trong những ngày nắng dịu. Nắng gắt quá sẽ rất khó chụp. Chụp không flash, mà dùng hắt sáng. Nếu dùng flash phải dùng 2 flash trở nên, 1 Master flash và 1 Fill-in flash. Lens có gắn lens hood sẽ khống chế ánh sáng được nhiều hơn. Luôn có một vật che sáng tròn bức ảnh, vật đó có thể là cành cây, tóc mẫu vv. Luôn chụp ở file RAW. Chụp kiểu này rất hay bị thiếu hoặc thừa sáng. Nếu chụp file RAW sẽ dễ dang xử lý bằng lightroom sau đó. Còn về vấn đề pts, làm màu thì luôn đẩy màu lên 1 chút để làm nổi bật màu nắng. Luôn dùng màu tự nhiên đừng blend màu linh tinh. Màu tự nhiên là đẹp nhất. Khuyến khích chụp với filter sẽ dễ hơn. Gear của mình thì phong phú lắm. 550d, 5d mark II, đôi lúc là G8 hoặc iPhone. Lens thì 50 1.4 85 1.8 35 1.4. Vv
    ctizziHawking thích bài viết này.
  13. Designz

Designz Thành viên cấp 1

flare này thì ảo quá bác ạ :-ss
  14. Văn Hoàng Ngô

Văn Hoàng Ngô Thành viên cấp 2

chup ngược sáng đẹp quá, chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi thớt :)

Ủng hộ diễn đàn