Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng phần mềm nào để thiết kế mẫu quảng cáo tạp chí?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Canh Dong Co, 23/12/16.

Lượt xem: 2,420

1. Canh Dong Co Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi, em cần làm thiết kế 1 mẫu quảng cáo để in trên tạp chí (kiểu như Tiếp Thị Gia Đình, 2!...), kích cỡ nửa trang , vậy em có thể hay phải dùng phần mềm nào thích hợp nhất, AI, PS hay InDesign? Xin mọi người chỉ dẫn ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cả 3 đều được nếu như bạn thành thạo. Tuy nhiên để thiết kế tờ rơi, trang bìa...vv thì nên sử dụng InDesign.
    Canh Dong Co thích bài viết này
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tốt nhất nên dùng cả 3 để thiết kế tạp chí.
    Adobe đã phân định chúng từng nhiệm vụ rồi đấy thay.
    PTS quản lý hình ảnh - AI quản lý vector - In quản lý text.(Chúng đều links với nhau đc)
  5. Canh Dong Co

Canh Dong Co Mới đăng kí

Vậy khi gửi file cho tòa soạn để họ in mẫu quảng cáo của mình thì gửi file nào ạ? Tại em chưa biết gì về lĩnh vực in sách báo ạ.
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

1 là gửi file đóng gói của In.
    2 là PDF (tùy chỉnh file PDF cái này lên google seach là ra).
  7. Canh Dong Co

Canh Dong Co Mới đăng kí

Dạ cảm ơn a BíĐỏ. Phiền anh giải thích thêm cho em, mẫu quảng cáo nửa trang (210 x 145mm) thì để margin thế nào ạ? Em đang mò các clip youtupe, chỉ mới thấy một bài hướng dẫn thiết kế mẫu quảng cáo xe kích thước 30.5 x 21.5cm, họ để margin top: 1.5cm, bottom: 1cm, inside: 0.5cm, outside: 1cm.
    Em xin cảm ơn trước ạ.

Ủng hộ diễn đàn