Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng PTS thì phải như vậy, Ai lại đi khoe là Blend đc như thế =))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kửng, 12/5/14.

Lượt xem: 51,832

1. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Thớt nên nhờ admin xóa post đi, vì mọi người ko thấy bác troll mà chỉ thấy bác đang... khoe khéo. Đúng hay sai còn tùy mình đứng chỗ nào. Troll trên haivl thì được, chứ trên này toàn người làm trong ngành, nhạy cảm lắm.
  2. DươngHD

DươngHD Thành viên cấp 1

ko biết bác thớt tự hào cái gì ở tác phẩm 4 phút của bác nhỉ :v cảnh-màu-sáng ko có tý logic nào :v
  3. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Ờm, từng quen.
    Bi Tabu thích bài viết này
  4. MaxTsM

MaxTsM Mới đăng kí

Em thấy cái topic này hơi lãng xẹt. :-s Và nghĩ nên dừng ở đây.
    Vào "CHO MÌNH XIN Ý KIẾN ^^, ỦNG HỘ MÌNH NHÉ :)" mà với tinh thần Haivl thì ... [-(

p/s: Đồng quan điểm với #41
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

"blend" được mình định nghĩa từ xưa là:
    1- Dễ: " Dễ thì vô cùng dễ, vì đơn giản chỉ là kéo kéo, thả thả những công cụ được lập trình sẵn". Bạn có thể dùng pts, lightroom, hay bất cứ phần mềm nào có đủ công cụ can thiệp vào màu sắc đều blend được!
    2: Khó: "Khó thì phải nói là vô cùng khó, bản thân mình chưa bao giờ cảm thấy là mình blend được "đẹp mắt" vì nó là 1 gu thẩm mỹ, 1 mức độ hòa trộn màu vừa đủ".

Mình thấy bạn có hàm ý "dè bỉu" cái ảnh blend trên haivl. Thực tế cái ảnh blend đó không quá xuất sắc, nhưng cũng gọi là đạt và cũng k phải dễ dàng thực hiện vì còn có cả khâu khép mây.

Về hình ảnh của chủ thớt thì mình thấy k có nhiều điểm đặc sắc cho lắm, bởi bản thân cái màu sắc nó không hài hòa cho khung cảnh. Nội dung ghép con khủng long vào mặt nước thì thực sự khá đơn giản. Nhiều ng góp ý mà bạn kêu GATO. Thử hỏi GATO j với bạn? Bạn nghĩ mình giỏi? Mình được biết ở trong diễn đàn này pro nhiều như lá mùa thu mà chả thấy ai "khoe mẽ thành thần" như bạn hết đâu.
    Chả hiểu sao bạn làm nổi 1 desiger với cái bản tính không thích "lắng nghe" như thế.
  6. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Chơi mà chơi na ná giống phây búc nhĩ =))
  7. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Núi cao cũng có núi cao hơn. Đánh giá mình cao quá nhỉ. Tài giỏi cỡ nào mà cái cách hành xử kiểu đó ngta cũng ko coi ra gì.
    Ngô Đức Huynh, Bi Tabunguyễn ngọc việt thích bài viết này.
  8. iUser

iUser Mới đăng kí

Sài mockup từ đầu đến đuôi. Dựng chuyện từ đầu đến cuối dù là chi tiết nhỏ nhất.
  9. luvt

luvt Mới đăng kí

Ko liên quan nhưng bác nói thân, rồi close topic mấy lần rồi mà? Chưa nhắc tới việc đúng hay sai, nhưng nói thì nên làm. G9 các bác vietdesign.
  10. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

cỡ như mày thì cũng chỉ đáng là thành viên của hài vl thôi =)), dự là sẽ bị ban trong vòng 1 nốt nhạc
    nguyễn ngọc việt thích bài viết này
  11. nguyễn ngọc việt

nguyễn ngọc việt Mới đăng kí

em thấy má này gọi là biết design , chứ còn gọi đến mức khiến mọi người trầm trồ thì còn khá lâu đấy.
  12. Bi Tabu

Bi Tabu Thành viên cấp 1

Cách hành xử của thớt như em Tưng, cố show để tạo scandal mà nổi tiếng chắc! :D Mà mấy cái đề mô đề miếc gì đó chắc với thớt là ghê gớm lắm nhỉ, chắc làm lâu lắm, có mệt lắm không? =))
  13. nguyễn ngọc việt

nguyễn ngọc việt Mới đăng kí

chủ thớt (đang hot) =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/14
  14. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

nghe đồn đây là Vietdesigner chứ có phải Haivl đâu ta ! còn bác nào muốn troll thì có Viettroll đấy nhể ! mà cũng lạ ta đăng thì nói muốn góp ý mà cứ hỡ bị góp ý là phản biện lại ! còn đăng profile giống như đang cố tình pro chính mình ! :D chắc muốn kiếm việc làm thêm 8->:D mà sợ =))
    nguyễn ngọc việt thích bài viết này
  15. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Tóm tắt lại nội dung topic nằm gọn trong 7 gạch đầu dòng:
    - Hồ sơ năng lực
    - Nội thất 3D
    - Yoga
    - 4 phút
    - 1300 project
    - 15 chi nhánh
    - =))
    Hông Hạnh 2710, cudyandem, Aliruataido3 người khác thích bài viết này.
  16. Chân đất tìm dép

Chân đất tìm dép Mới đăng kí

Topic nóng nhỉ...
    T đánh giá cao "cái năng lực" của chủ thớt... Nào, nộp hồ sơ năng lực cho tôi... và hãy làm thuê cho tôi. Tôi là người có tiền mà :D
    AliruataidoManhĐộng thích bài viết này.
  17. annbeeluv

annbeeluv Mới đăng kí

trình shop chắc ko = thớt nhưng thớt cho hỏi 3d ntnay liệu có đc gọi là 3d ko 8-} hay dùng 3d là phải như thể nào ?????????????????????????[​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
  18. langtang

langtang Thành viên cấp 1

3d render bằng cái gì mà giống đồ chơi vậy,hình con khủng long thì đã bị bệch màu, bóng khủng long quá nhạt, sóng nước thì lúc có lúc không,kéo tông đỏ để che khả năng ghép hạn chế thì cho đỏ hết chừa cái lang cang xanh ra làm gì cho lộ vậy, làm thử tấm 30 p xem thế nào, chứ đợi người ta góp ý lại chống chế 3-4 p thì sao mà góp ý được
    Aliruataidonguyễn ngọc việt thích bài viết này.
  19. DươngHD

DươngHD Thành viên cấp 1

nói thật bác Thớt chứ.... bác tự đóng 1 dấu "LỖI" bự chà bá lên portfolio của chính mình rồi đấy
  20. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Ê NÈ HÌNH CÁ NHÂN :) KHÔNG LÔI RA NHÉ CÁC BẠN :)

Ủng hộ diễn đàn