Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

E mới blend lại bộ hình các bác cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Kerofoto, 3/10/12.

Lượt xem: 7,196

1. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình tưởng bạn cũng ở New :D. Tại có ông anh cũng đang ở bên Auckland
  2. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

mình thấy ánh sáng đẹp rồi, nhưng bạn có thể làm cho màu tươi lên thì tuyệt hơn đấy <3
  3. Kerofoto

Kerofoto Thành viên cấp 1

vậy bạn cho mình hỏi Blend là như thế nào, mình là newbie hok bik nhìu lắm
  4. Kerofoto

cơ bản là khi chỉnh lại e thử xong thấy màu nó đẹp nên để ^^
  5. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Bạn kia nói lung tung đấy, blend rõ ràng là một phần công đoạn của retouch rồi =.=
    IceF thích bài viết này
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Nếu một tấm hình dc bỏ vào pts rồi save lại rồi gọi là Blend hoặc Retouch thì cũng hơi buồn cười :))
  7. Kerofoto

vậy ý bạn là mình bỏ nó vô pts gắn chữ vào ^^
    bản thân mình làm vậy thì chẳng fải để kái stt kia làm zì
    mình lập thread chỉ mún học hỏi là chính thôi bạn àk
  8. Sóc Mập

Sóc Mập Thành viên cấp 1

đa số mọi người đều nghĩ "blend màu" là làm cho màu ko giống với màu mắt mình thấy trực tiếp. Bản thân mình cũng nghĩ như vậy nên khi vào topic mình thấy bạn giống "chỉnh màu" hơn là blend màu. Mình nói vậy vì hình mình chụp muốn ra màu như vậy mình cũng qua bước chỉnh màu = cách kéo các bar trong Camera Raw.
    1 ý kiến của mình nữa là "blend màu" chắc có liên quan đến "blend mode" :D
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Theo mình nghĩ thì những bức hình này bạn chỉ cho vào PTS chỉnh màu với ảnh sáng...
    Còn blend theo mình hiểu thì nó giống như bạn phủ thêm 1 lớp màu lên trên ảnh để tạo hiệu ứng. Bạn cứ thử vào các thớt blend khác mà xem, ảnh giống như đc phủ thêm 1 lớp màu :D. Chứ như các bức hình của bạn mình ko thấy có cái hiệu ứng nào giống như blend cả, giống retouch hơn... Thân !
  10. nhocyeuhp

nhocyeuhp Thành viên cấp 1

nhìn ảnh của chủ thớt lại nhớ hè rồi mình cũng có một bộ chụp ở cái quán cà phê này xong :) nhớ quá đi, hè trôi qua thật nhanh :(
    ôi nhớ quá đi :(
    ảnh của mình thì chụp bằng máy du lịch cũng chẳng blend hay chỉnh chiếc gì cả :D chắc không được đẹp như chủ thớt chụp rùi hihi ^^

11. xuangiang1011

Ảnh 1 đẹp đấy ;)) mỗi tội noise hơi nhiều 1 tị :D
    nhocyeuhp thích bài viết này
  12. nhocyeuhp

tại máy ảnh cùi bắp + cái cửa kính của quán cũng không được sạch cho nhắm >"< nhưng đồ uống của quán đó thì khá là ô chê he he <3
  13. xuangiang1011

Noise là do ISO của máy mà @@. Cái ảnh đó cho lên PTS sửa 1 tỵ là ok :D
    nhocyeuhp thích bài viết này
  14. nhocyeuhp

^ có muốn giúp mình thử sửa mấy cái noise đó không <3 mình xin gửi ảnh gốc :> (tình hình spam ngoài lề trong thớt của bạn chủ thớt nhiều quá dồi :( xin lỗi bạn chủ thớt :()
  15. xuangiang1011

OK, bạn cứ up ảnh gốc lên đây,mình xin thử ^^
  16. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Cái này mình làm. Chủ thới đừng chém nghe @@
    [​IMG][​IMG]
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  17. SanM.Min

SanM.Min Thành viên cấp 1

Đọc cmt thấy giúp thì ít, còn toàn khen model xinh, xin info các kiểu =))
    P/s: model xinh thật 8-}
  18. xuangiang1011

Bác ý hỏi ý kiến thôi mà :))
  19. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

Retouch là bao hàm cả blend rồi, một lần retouch của photographer chuyên nghiệp tầm 20 cái layer, một nửa là để blend. Bác thớt ko up ảnh gốc nên mọi ng ko biêt nên nx thế nào
  20. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

lighting và colour tương đối ổn, skin chưa tốt, chú ý vào điểm này khi muốn theo style ảnh trong veo, nhất là những tấm close up mặt mẫu.

Ủng hộ diễn đàn