Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em cần tìm phần mềm làm video hình có lyric

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hutaz Nguyễn, 7/11/13.

Lượt xem: 35,552

1. Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Tình hình là bạn em nhờ làm video nhạc hình có lyric để nộp cho thầy, mà đó giờ em tham gia diễn đàn chỉ học bên photoshop đồ họa thôi ạ chứ kỹ thuật làm video chả biết tẹo gì, vào mục này thì thấy rối tung hết cả lên, ai giúp em tóm gọn lại là cần những phần mềm nào không ạ ??? Và làm sao để có những hiệu ứng đẹp mắt cả hình ảnh lẫn lyric, ví dụ như này:

Em xin cảm ơn và hậu tạ !!!! :((:((:((

...
  2. duongthuybinh

duongthuybinh Thành viên cấp 1

mình có thể làm video trên bằng ProShow Producer rồi ghép lyric bằng Aegisub
    còn hiệu ứng bay nhảy của lyric có thể kiếm và download trên youtube
    nói chung chưa biết chút gì tự mày mò cũng khá là gian nan
    _kid_Hutaz Nguyễn thích bài viết này.
  3. chucphanplus

chucphanplus Thành viên cấp 1

Dùng Aegisub nhanh hơn, nhưng dung lượng khá nặng, làm xong bạn convert dung lượng là ok ngay
    Hutaz Nguyễn thích bài viết này
  4. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

thanks 2 bạn, mình vừa làm phần nhạc hình xong, còn lyric với hiệu ứng sao cho đẹp mắt nữa là ok
  5. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Mà làm thế nào để phần đầu mình làm kiểu giới thiệu xong mới vô nhạc, kết thúc bài có chữ Thanks for watching. và có chữ designer by Hutaz trong video nhỉ ????
  6. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Trước đây những cái này mình đều làm được trong Proshowgold mà. bạn cài ra rồi import 1 cái video vào xem. Lâu rồi ko nhớ chi tiết
  7. EndLove

EndLove Mới đăng kí

Aegisub thêm effect là tuyệt rồi ạ :D
  8. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

Èo cái nỳ là nghề của mình mờ Show đại một clip làm gần đây cho bác

Đầu tiên bác cần Tải Proshow 5.0
    2. Thêm slyes và tran cho nó đẹp
    3. Xuất video hoàn chỉnh
    5. Add sub có hiệu ứng cho sub lun nhé (bằng Aegisub)
    6 . Gắn sub chặt với video
    QUAN TRỌNG CÓ THỂ LÊN proshowvn.net xem chi tiết hướng dẫn
    Hok thì có rì thêm bạn FB mình mần dùm cho :))
  9. Yến Tử

Yến Tử Thành viên cấp 1

:D Em hay dùng corel studio bác có thể tham khảo xem, hỗ trợ nhiều hiệu ứng nhìn chuyên nghiệp lắm

Ủng hộ diễn đàn